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UTANGULIZI 
Ninakupongeza kwa kuchaguliwa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kujiunga na 
Chuo cha Ualimu Kitangali kwa mafunzo ya Stashahada ya Ualimu wa Elimu ya Msingi 
katika masomo ya Hisabati na Sayansi mwaka wa masomo 2024/2025. 

CHUO MAHALI KILIPO  NAMNA YA KUFIKA CHUONI 
Chuo kipo Mkoa wa Mtwara Wilaya 
ya Newala Vijijini katika Uwanda 
wa Juu wa Makonde (Makonde 
Plateu). Umbali wa kilometa 160 
kutoka Mtwara Mjini, Kilometa 40 
kutoka Newala Mjini au Kilometa 
40 kutoka Mtama Barabara kuu 
itokayo LINDI kwenda MASASI. 

 Ukitokea njia ya Dar es Salaam panda basi la Dar 
es Salaam - Newala Kupitia Kitangali chuoni 
ambayo ni,  Mahuta Express au Ibra Expess, 
Zufaa Express nk. Tiketi zinapatikana Temeke 
Sudani na Mbagala Bus Terminal. Ukitokea 
Songea kupitia Masasi panda basi la Lindi au 
Mtwara na ushuke Mtama. Ukiwa Mtama utapata 
usafiri wa kufika Kitangali chuoni. 

MAELEKEZO KUHUSU SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO 

i) Chuo kitafunguliwa   tarehe    13/07/2025 mwisho wa kuripoti Chuoni ni tarehe 
16/08/2025, usipofika kwa tarehe hii nafasi yako utaipoteza na atapewa mtu 
mwingine.  

ii) Kozi hii inatolewa kwa muda wa miaka miwili(2) kwa makundi yafuatayo:- 

§ Kundi la kwanza ni wale wanafunzi wanaojiendeleza (in-service teachers na 
waliohitimu kozi ya Astashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi)   

§ Kundi la pili  ni wale waliohitimu mafunzo ya Sekondari ya juu(ACSEE) 
kupata ufaulu wa daraja la kwanza hadi la tatu( Division I-III). 

iii) Ukishafika hapa chuoni utapewa sheria na taratibu za chuo ambapo ukishazisoma 
na kuzielewa utajaza fomu ya kukubaliana nazo. 

N.B. Utakapofika chuoni nenda Idara ya Udahili, Mitihani na Utoaji vyeti kwa ajili 
uhakiki wa vyeti, Benki pay in slip na mahitaji mengine uliyoagizwa, kisha 
kusajiliwa. 

         Benki pay in slip ya Michango na fomu ya malipo (Control Namba) vipelekwe 
kwa mhasibu ili upewe risiti. 

 
MAHITAJI YA USAJILI  
Ili Mwanachuo asajiliwe anatakiwa kuja na nyaraka zifuatazo:- 

i) Barua ya kuitwa kujiunga na mafunzo ya Ualimu (Fomu itatumwa na chuo). 
ii) Barua ya ruhusa kutoka kwa mwajili( inawahusu walimu wanaojiendeleza wakiwa 

kazini) 
iii) Vyeti HALISI (Academic na Leaving certificate) vya kidato cha sita, cheti cha 

Astashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi kwa wanaojiendeleza pamoja na cheti 
cha kuzaliwa. 

iv) Uje pia na vivuli (photocopies) vya vyeti vyako vyote. 



 

 

ADA YA CHUO  MICHANGO MINGINE 

ADA ya mwaka ni Tshs 
450,000/- ambayo 
unaweza kulipa kwa 
awamu mbili kwa 
mwaka yaani Tshs 
225,000/= kwa 
muhula mmoja. 

 i) Huduma ya kwanza Tshs 10,000/≈ kwa 
mwaka; 

ii) Usajili na kitambulishoTshs 20,000/≈ 
inalipwa mara moja kwa mwaka wa kwanza 

iii) Serikali ya wanachuo Tshs 5,000/≈ kwa 
mwaka; 

iv) Kukodi godoro Tshs 10,000/≈ kwa mwaka; 
v) Michezo Tshs 30,000/≈ kwa mwaka; 
vi) Ulinzi Tshs 30,000/≈ kwa mwaka; 
vii) Usafi na Mazingira Tshs 20,000/≈ kwa mwaka; 
viii) Ukarabati Tshs 25,000/≈ kwa mwaka; Ada ya 

Mtihani wa Taifa (NECTA) Tshs 50,000/- 
(Inalipwa mwaka wa II ) 

ix) Ni lazima kila mmoja aje na BIMA ya 
afya kama anayo. Na kama hana 
BIMA ni lazima kulipa Tshs 50, 400/ 

NAMNA YA KUFANYA MALIPO YA ADA NA MICHANGO 

i) Fedha ya ADA italipwa baada ya mwanachuo/mzazi/mlezi kuwasiliana na Mkuu 
wa Chuo/Mhasibu wa chuo na kupewa namba maalum ya mfumo wa malipo ya 
serikali (CONTROL NUMBER) ndipo ufanye malipo hayo. 

ii) Fedha za MICHANGO YOTE zilipwe kwenye Akaunti Namba 70803500041 JINA 
LA AKAUNTI: KITANGALI TTC –TEACHERS’ TRAINING COLLEGE. Akaunti 
hii ni ya NMB. Unaweza kulipa fedha hizo kwenye tawi lolote la NMB nchini. 

iii) Uje na Bank pay in slip ya malipo hayo . Kumbuka kuandika jina lako kwenye 
Bank pay in slip unapoweka fedha benki . Fedha taslimu hazipokelewi chuoni na 
FEDHA IKISHALIPWA HAIRUDISHWI. 

iv) Usipitishie fedha binafsi kwenye Akaunti ya Chuo. 

MUHIMU 
Wazazi/Walezi ni lazima wawakatie watoto wao Bima ya Afya 
ya shilingi elfu hamsini mianne (sh.50, 400/=) kwa mwaka 
kurahisisha huduma za matibabu awapo chuoni na mahali 
popote Tanzania. 

 

v) Hakikisha umepimwa na Daktari wa hospitali ya serikali na kujaziwa fomu   
iliyo ambatanishwa kwenye barua hii kuthibitisha hali ya afya yako 



 

 

 
SARE ZA CHUO 
Wavulana  Wasichana 

i) Suti nyeusi mbili (suruali ziwe za 
mshono wa heshima siyo za 
kubana). Angalia mchoro wa 
suruali na uzingatiwe. 

ii) Mashati mawili ya mikono mirefu 
rangi ya light blue. 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye 
visigino vifupi vya kufunika 
vitavaliwa na soksi  

iv) Tai ndefu nyeusi nyeusi. 

 

 
i) Suti nyeusi jozi mbili zinazovuka 

magoti, sketi zenye mshono wa Λ 
kwa mbele. Angalia mchoro wa sketi 
na uzingatiwe. 

ii) Mashati mawili ya mikono mirefu 
rangi ya light blue. 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunika 
vyenye visigino vifupi. 

iv) Tai fupi nyeusi (siyo butterfly tie). 
v) Soksi nyeupe ndefu. 
vi) Watakaopenda kuvaa Hijab watumie 

rangi ya bluu bahari (ifanane na shati). 
 

MAVAZI MUHIMU KWA WOTE  MAHITAJI MUHIMU KWA AJILI YA 
MALAZI 

i) Uje na bukta moja 
ii) T-Shirt moja – sare ya chuo ( 

inapatikana chuoni kwa Tshs 
15,000/= ). 

iii) Njoo na track suit ya bluu au 
nyeusi. 

iv) Njoo na raba za michezo. 
v) Mavazi (mashono) mengine yote 

utakayokuja nayo nje ya sare yawe 
ya heshima na yanayoakisi haiba 
ya Ualimu. 

 
i) Shuka mbili za bluu . 
ii) Mto na foronya za bluu. 
iii) Chandarua kwa ajili ya kujikinga na 

mbu. 

 MAHITAJI MENGINE  

Ili kuweza kujikimu kimaisha uwapo 
hapa chuoni kwa mahitaji 
madogomadogo unapaswa kuja na fedha 
za matumizi. 

MAAGIZO YA VIFAA MUHIMU  N.B    
i) Vyombo vya chakula – sahani, 

bakuli, kikombe ( visiwe vya 
plastiki), kijiko, galoni jeupe la lita 
5 la kuhifadhia maji yako ya 
kunywa. 

ii) Ndoo ya kuogea  
iii) Tochi ya betri au solar kwa ajili ya 

 Kumbuka kuja na sanduku imara 
lenye   kufuli kwa utunzaji 
salama wa vifaa vyako. 



 

 

tahadhari ya kukosekana kwa 
umeme. 



 

 

TAALUMA 
Chuo cha Ualimu Kitangali kinatoa kozi ya Stashaha ya Ualimu Elimu ya Msingi katika 
masomo ya hisabati na sayansi. Walimu hawa huimarishwa katika mahiri za pedagojia ya 
kufundishia na kujifunzia kama ilivyofafanuliwa katika mtaala ulioboreshwa wa kozi 
husika wa mwaka 2023.  

Idara ya taaluma katika Chuo cha Ualimu Kitangali imejidhatiti kuhakikisha taaluma 
inayotolewa inamuandaa Mwalimu mahiri atakayeweza kufundisha  Wanafunzi katika 
ngazi ya Elimu ya Msingi. Pia Chuo kimejikita katika kuhakikisha mhitimu wa Chuo cha 
Ualimu Kitangali anakuwa mwalimu mwenye weledi na umahiri wa kuwezesha ufundishaji 
na ujifunzaji unaoendana na mabadiliko ya kisayansi, kiteknolojia na kijamii. 

Mwanachuo atahudumiwa na Ofisi zifuatazo:- 

§ Mkuu wa Chuo. 
§ Masuala ya taaluma. 
§ Masuala ya wanachuo. 
§ Huduma saidizi. 

MAHITAJI YA LAZIMA KWA AJILI YA TAALUMA   

Ofisi ya masuala ya taaluma inashauri kila Mwanachuo kuja na vifaa vifuatavyo:-  
i) Mathematical set 1. 
ii) Daftari kubwa zisizopungua 11.  
iii) Kamusi ya Kiswahili na Kamusi 

ya Kiingereza. 

iv) Rimu moja ya karatasi A4 kwa 
mwaka.(N.B.Leta rimu siyo 
fedha). 

 

MABWENI 

Chuo kina mabweni mazuri ya kisasa kwa Wanachuo wote, yenye huduma ya maji, 
umeme, maeneo ya kufulia na mandhari nzuri yenye bustani ya maua, miti, matunda 
na nyasi. Mabweni yanayotumiwa na wanachuo wa kike yana huduma zote muhimu 
kwa ajili yao.  



 

 

MICHEZO & BURUDANI  

Chuo kinatoa fursa kwa kila Mwanachuo kushiriki michezo na kukuza kipaji chake. Katika 
ngazi ya Chuo Mwanachuo atashiriki mashindano ya michezo ngazi ya madarasa na 
mabweni kwa michezo yote ya mpira wa miguu, mpira wa mikono (hand ball), mpira wa 
kikapu (basketball), mpira wa pete (net ball), Volleyballs, na table tennis. Pia atashirki 
katika michezo ya riadha (mbio, miruko ya juu na chini), kurusha mkuki na tufe.  

Vile vile Mwanachuo atapata fursa ya kushiriki michezo ya ndani ambayo hujumuisha 
mchezo wa bao, draft, maigizo, nyimbo, kuonesha vipaji katika maeneo ya kucheza ngoma, 
sarakasi, na kughani mashairi, pia atapata fursa ya kuonesho kibaji chake katika mitindo 
mbalimbali ya kitamaduni na kisasa. 

Chuo cha Ualimu Kitangali ni miongoni mwa vyuo vinne vya Ualimu vinavyopatikana 
katika kanda ya kusini. Chuo kimekuwa kikishiriki katika mashindano ya michezo na taasisi 
jirani na kushiriki katika mashindano ya michezo ya vyuo nchini (UMISAVUTA). 

UHIFADHI WA MAZINGIRA (Green Mind Green Life) 

Chuo cha Ualimu Kitangali kina mandhari nzuri ya kuvutia. Chuo kipo kwenye mwinuko 
wa Uwanda wa Juu wa Makonde kinapakana na mto unaotiririka kipindi chote cha mwaka 
pamoja na msitu wa asili. Chuo chetu kimezungukwa na miti ya asili na ya kupandwa. 
Wanajumuia wa Chuo wako mstari wa mbele kuhakikisha wanatunza na kupendezesha 
mazingira ya Chuo kwa kupanda maua na miti. Vilvile katika kukifanya Chuo kuwa 
sehemu bora kwa mafunzo na kivutio kimebuni bustani nzuri ya matunda na kukifanya 
chuo chenye mandhari murua kwa kupumzika. Vilevile Chuo kina shamba bora la 
mikorosho linalotoa fursa kwa wanachuo na wageni kujifunza kilimo cha zao la korosho. 

 

MWISHO:  Mwalimu bora huandaliwa chuoni. Chuo cha Uwalimu 
Kitangali kimejidhatiti kukujenga kuwa mwalimu bora 
tangu mwanzo wa mafunzo yako hadi mwisho. 

KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU KITANGALI 

MAISHA NI MAPAMBANO 

 

 

NATHANAEL A. HINJU 

MKUU WA CHUO 

 



 

 

 



 

 

GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR 
MEDICAL EXAMINATION 

 
 

From: KITANGALI 
TEACHERRS’ 
COLLEGE, BOX 75 – 
NEWALA- 
MTWARA. 

 
STUDENT NAME: ………………………………………………………………………. 

 
PART A: TO the Medical Officer : 

………………………………………………………………… 
……………………………………………………………….. 

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full 
time teachers course. 

A: 1. (a) Eye – sight: 
(b) Hearing: 
(c) Speech: 
(d) Venereal Diseases: 
(e) Leprosy: 
(f) Limbs: 
(g) Epilepsy: 

2. Neuroses: 
3. Other serious 

diseases: B: Blood 
Group: 

 
Date: …………………….. Signature………………………… …………………………. 

Official Stamp 
 

************************************************************************** 
PART B: MEDICAL CERTIFICATE. 

(To be completed by Government Medical Officer) 
I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and mentally 

*fit/unfit for a full time teacher Education course. 
(a) Eye – sight………………………………………………………… 
(b) Hearing……………………………………………………………... 
(c) Limbs……………………………………………………………… 
(d) Speech………………………………………………………………. 
(e) Leprosy………………………………………………………………. 
II. Neuroses………………………………………………………………………… 

III. Other serious diseases…………………………………………………………….. 
IV. Pregnancy…………………………………………………………………….. 

Blood Group: ……………………………………………………………… 
 



 

 

Date:………………....... Signature: ……………… Official Stamp ............................  


