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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU KINAMPANDA 

  

Tel.No:0763504238/0787412514                            S.L.P 532, 

Mail: kinampandatc@gmail.com        KINAMPANDA 

Website: http/www.moe.go.tz                                                              SINGIDA 

Kumb. Na. KCCU/PS/A/III/2025/....                                                                        30.05.2025  

 
Ndg…………………………………………………. 
S.L.P……………………………. 
…………………………………… 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU 

WA ELIMU YA AWALI MWAKA WA MASOMO 2025/2026, MUDA WA KOZI NI 

MIAKA MIWILI (2) 

 UTANGULIZI:  

Napenda kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu 

Elimu ya Awali  katika Chuo cha Ualimu Kinampanda.  

Mafunzo haya ya Ualimu ngazi ya Stashahada yatakuwezesha kutumia mbinu mbalimbali 

zitakazowawezesha watoto/Wanafunzi wa ngazi hii kujifunza kwa ufanisi. Mwelekeo wa Wizara 

ya Elimu, Sayansi na Teknolojia ni kumwandaa mwalimu mahiri mwenye ujuzi stahiki 

katika Elimu ya Awali/Msingi.  

Aidha, mafunzo utakayopata yatakupatia sifa na ujuzi wa kufundisha hapa Nchini na Nchi za 

nje kwa kuzingatia fursa za soko la ajira ndani na nje ya Nchi. Elimu ya Awali ni msingi mkuu 

katika utoaji wa Elimu na imepewa kipaumbele katika Sera ya Elimu na Mafunzo iliyoboreshwa 

mwaka 2014 toleo la 2023. HONGERA SANA.  

Chuo kipo Mkoani Singida, Wilaya ya Iramba, umbali wa kilometa 67 toka mjini Singida, 

kufuata barabara iendayo Mwanza. Kutoka Singida utapanda mabasi yaendayo Kiomboi ambayo 

hupitia Kinampanda na ukitokea Mwanza utashuka njia panda ya Kinampanda (KITUSHA).  

DIRA YA CHUO:  

KUWA CHUO CHENYE MAZINGIRA BORA YA KUANDAA NA KUENDELEZA WALIMU 

KITAALUMA NA KITAALAMU KWA MAENDELEO ENDELEVU YA TAIFA LETU.  

MOTTO WA CHUO: ELIMU NI KAZI.  

Shabaha ya Chuo: KUANDAA MWALIMU BORA MWENYE ARI NA UWEZO WA 

KUFUNDISHA SHULE ZA MSINGI.  
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2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA  

v Kama umekubali kujiunga na kozi hii katika chuo hiki huna budi kuzingatia na kufuata 

kanuni na taratibu za mwenendo bora chuoni. Kuwa na heshima, nidhamu na maadili ya 

Ualimu.  

v Unatakiwa kutumia hekima na busara katika maamuzi yote utakayoyafanya ukiwa hapa 

chuoni.  

v Simu za mkononi haziruhusiwi kutumika katika vyumba vya madarasa, mitihani, wakati 

wote wa masomo ya jioni (Prep), mikutanoni na katika shughuli zote rasmi za chuo. 

Ukibainika unatumia simu katika maeneo hayo utanyang’anywa, utapewa adhabu kali na 

utarudishiwa mwisho wa muhula.  

 

MASHARTI YA USAJILI  

Ili uweze kusajiliwa unatakiwa utekeleze yafuatayo:  

 Unatakiwa ulete cheti chako/vyeti vyako halisi (Original certificate/s) vya kufuzu 

mtihani wa kidato cha sita (ACSEE} au Result Slips kama cheti/vyeti havijatolewa na 

Baraza la Mitihani la Tanzania au vyeti vya UALIMU (GATCE). Na Vyeti vya kuhitimu 

Elimu ya Sekondari (leaving certificate).  

 Ulete nakala ((Photocopy) ya cheti cha kuzaliwa. Ikibainika kuwa umeleta vyeti vya 

kughushi au cha mtu mwingine utashughulikiwa ipasavyo kwa mujibu wa sheria za nchi.  

 Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe 15.08.2025 na usipofika hadi tarehe 30.08.2025 

utakuwa umejikosesha nafasi hiyo mwenyewe.  

 Usajili utafanywa katika mfumo wa usajili kwa njia ya kielekroniki kabla ya kuja chuoni 

na utakapofika chuoni pia unapaswa kuripoti katika Ofisi ya Msajili wa Chuo ambapo 

vifaa vyote ulivyoagizwa vitakaguliwa.  

 Ni kosa kwa mwanachuo kutosajiliwa mara baada ya kufika katika eneo la Chuo. 

 Unatakiwa kuweka nakala za vyeti na taarifa zako zote katika file moja na kuliwasilisha 

ofisi ya usajili kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zako. 

 

ADA NA MICHANGO 

(i) ADA: Ada ya chuo ni Tshs. 450,000/= kwa mwaka na italipwa kwa Mfumo wa malipo 

ya Serikali (GEPG) baada ya kupewa Namba ya kuruhusu malipo (Control Number) 

ambayo utatengenezewa kwenye mfumo wa usajili wakatika unapojisajili kabla ya 
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kuja chuoni. Aidha, kama utapata changamoto yoyote  Piga simu Na 0759297294 

au 0672235535 kupata msaada zaidi.  

(ii) MICHANGO MINGINE 

Michango yote ifuatayo ilipwe kupitia Akaunti ya Chuo ‘Kinampanda College of 

National Education’, NMB Kiomboi Acc. No. 50602300001 na uje na risiti halisi ya 

michango uliyolipia Benki (Bank Pay in Slip). Michango hiyo ni kama ifuatavyo;- 

 

v Fedha ya huduma ya kwanza ni Tshs. 10,000/= kwa mwaka.  

v Mchango wa michezo Tshs.30, 000/= kwa mwaka.  

v Mchango wa Ulinzi Tshs 30,000/= kwa mwaka  

v Mchango wa Usajili na Kitambulisho ni Tshs 20,000/= kwa mwaka.  

v Mchango wa ukarabati endelevu Tshs. 25,000/= kwa mwaka.  

v Godoro linakodishwa kwa Tshs.10, 000/= kwa mwaka.  

v Mchango wa serikali ya wanachuo Tshs. 5,000/= kwa mwaka.  

v Usafi wa mazingira ni Tshs 20,000/= kwa mwaka.  

 

v Aidha, Mwanachuo anatakiwa kuja na kadi ya Bima ya Afya kama anayo na kama huna 

utalipia mchango wa bima ya afya Tsh 50,400/= kwa mwaka. Kila mwanachuo 

anapaswa kulipia mahafali ya chuo Tsh 20,000/= kila mwaka 

VITU MUHIMU  

Mavazi  

(i) Mwanachuo anapaswa kuvaa sare safi, zisizobana na nadhifu wakati wote wa vipindi na 

akiwa nje ya Chuo; na  

(ii) Mwanachuo anapaswa kuwa na sare maalumu za michezo na zivaliwe wakati wa 

michezo.  

(iii) Mavazi yatakayovaliwa na mwanachuo wakati wote Chuoni sharti yawe ya heshima, safi 

na yenye kuendana na masharti kwenye kanuni hizi.  

(iv) Mwanachuo analazimika kuvaa sare kamili ya Chuo wakati wote na mahali popote (ndani 

na nje ya chuo) katika kipindi chote cha masomo (semista/muhula) ; isipokuwa 

wakati wa kazi za nje, nyakati za jioni baada ya masomo, au siku za mapumziko 

ndani ya chuo.  

(v) Mwanachuo anatakiwa kuvaa kitambulisho chake shingoni wakati wote awapo chuoni au 

nje ya chuo kwa lengo la kurahisisha utoaji wa huduma.  
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A. SARE KWA WANAUME  

v Suruali ya buluu nyeusi (darkblue) na nyeusi zenye marinda mawili yenye mkunjo chini 

(turn up). Suruali nyeusi itavaliwa siku za jumatatu hadi jumatano na suruali ya buluu 

nyeusi itavaliwa siku za alhamisi na ijumaa. Aidha, koti la suti lenye rangi sawa na 

suruali linaweza kuvaliwa. Suruali itavaliwa na mkanda mweusi.  

v  Shati liwe buluu bahari (light blue) mikono mirefu.  

v  Tai ndefu buluu nyeusi (dark blue) au nyeusi. Tai itavaliwa kuendana na rangi ya suruali.  

v Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza (kufunika) kisigino kifupi. Viatu vitavaliwa na 

soksi ndefu nyeusi.  

v Hairuhusiwi kuvalia suruali chini ya kiuno (mlegezo).  

v Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni tisheti nyeupe na ‘track suit’ 

ya buluu bahari. Sare ya michezo ivaliwe wakati wa michezo tu.  

v Uvaaji wa jinzi, kaptula, bangili, cheni, vimodo, skafu, makobazi, vilaka, na pete (zisizo 

za ndoa) na vingine vinavyofanana na hivyo hauruhusiwi. 

B. SARE KWA WANAWAKE 

v Sketi rinda boksi ya buluu nyeusi (dark blue) na nyeusi zenye urefu unaozidi magoti na 

zisizobana. Sketi nyeusi itavaliwa siku za jumatatu hadi jumatano na sketi ya buluu 

nyeusi itavaliwa siku za alhamisi na ijumaa. Aidha, koti la suti lenye rangi sawa na rangi 

ya sketi linaweza kuvaliwa. 

v  Shati iwe ‘light blue’ mikono mirefu na tai ndefu ‘dark blue’ au nyeusi. Tai iendane na 

rangi ya sketi. 

v Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza kisigino kifupi, na soksi ndefu nyeupe. 

v Nywele zichanwe au zisukwe mtindo wa utii wa roda (twende kilioni) mistari mitano (5) 

hadi nane (8) au kubanwa kisogoni kwa kibanio cheusi. 

v Mwanachuo atakayependa kujisitiri kwa vazi la hijab anaelekezwa kumwona mlezi wake 

wa kike chuoni au Mkuu wa Chuo kwa maelekezo bayana. 

v Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni tisheti nyeupe na ‘track suit’ 

ya buluu bahari. Sare ya michezo ivaliwe tu wakati wa michezo. 

v Uvaaji wa nguo angavu, khanga, kitenge, kofia, kilemba, hereni, bangili, mkufu, shanga, 

pensi, sketi fupi, nguo zenye mpasuo unaozidi magoti, makobazi na pete (isipokuwa pete 

ya ndoa) hauruhusiwi. 

C: VIFAA VINGINE MUHIMU:  

ü Daftari 12 KUBWA (Counter book) na kalamu za kutosha.  

ü Rimu moja (1) ya karatasi (Photocopy paper size A4) kwa kila muhula.  

ü Mkebe wa Hisabati (Mathematical Instrument set).  
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ü Shuka mbili (2) za rangi ya Bluu isiyo na maua (Plain Blue)  

ü Mto, Foronya ya rangi ya Bluu na Chandarua.  

ü Vyombo vya chakula vya udongo (Sahani, Bakuli, Kikombe) na Kijiko.  

ü Ndoo ya kutunzia maji ya ujazo wa lita 20 na ya lita 10.  

ü Njoo na kitabu kimoja cha somo lolote linalofundishwa shule za msingi 

ü Njoo na file 05 kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu zako za masomo pamoja na taarifa 

zako za usajili 

 

NB: Ada na michango ikishalipwa hairudishwi endapo mwanachuo ataacha, kuachishwa au 

kuahirisha mafunzo.  

AFYA YAKO: Unapaswa kupimwa afya yako kwa Daktari wa Hospitali ya Serikali kabla ya 
kuripoti chuoni. Fomu imeambatanishwa. Mwenye afya inayohitaji chakula maalum (Special 
Diet) ni vyema asije chuoni kwani chuo hakitoi chakula hicho.  
 
WAGENI:  
Mwanachuo haruhusiwi kutembelewa na mgeni yeyote kuanzia Jumatatu hadi Ijumaa, isipokuwa 

Jumamosi na Jumapili kuanzia saa 7.00 mchana hadi saa 10 jioni na siku za Sikukuu kuanzia saa 

7.00 asubuhi hadi saa 10 jioni. Mgeni huyo awe ni Mzazi/Mlezi au Ndugu wa karibu wa 

mwanachuo na ajitambulishe kwa Uongozi wa Chuo kupitia Mkufunzi wa zamu au Ofisi ya 

Uadili ndipo akutane na Mwanachuo husika. Hata hivyo chuo hakina nafasi ya kulaza wageni wa 

wanachuo chuoni.  

MITIHANI:  

Chuo hutoa mitihani, unatakiwa ufaulu mitihani yote unayopewa. Chuo hakitasita kukurudisha 

kama utashindwa kufaulu mitihani inayotolewa.  

 

KANUNI ZA CHUO  

Mwanachuo afikapo chuoni atapatiwa kanuni za chuo, ambazo utatakiwa uzisome kisha uzifuate 

na kuzizingatia wakati wote ukiwa mwanachuo. Kama utaona huwezi kuzitekeleza, 

UNASHAURIWA KUAHIRISHA MAFUNZO.  

10. MENGINEYO 

Kumbuka kuja na namba ya NIDA ni muhimu sana 

Karibu Chuo cha Ualimu Kinampanda – Iramba – Singida.  
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Nakala kwa:-  

Mkurugenzi, Elimu ya Ualimu,  

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia 

S.L.P. 10,  
DODOMA.  
Mkaguzi Mkuu wa Shule, Kanda ya Kati,  
S.L.P. 1373,  
DODOMA.  
Afisaelimu Mkoa,  
S.L.P. 5,  
SINGIDA  
Mwenyekiti wa Bodi,  
S.L.P. 45,  
KIOMBOI 
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PART A:                                                                            KIAMBATISHO NA.2 
 

GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
 
 

 
 

 
TO: The Medical Officer From: Kinampanda Teachers’ College  
……………………………..  
……………………………..  
 
Please examine the above named as to his /her physical and mental fitness for a full time teachers 
course.  
A: 1. (a) Eye – sight  
2. Neuroses  
3. Other serious Diseases B: blood group  
 
Date………………………     Signature………………………………  
 
 
Official Stamp  
 
PART B: MEDICAL CERTIFICATE.  
(To be completed by Government Officer)  
I have examined the above-named Student that he/she is physically fit/unfit and mentally fit/unfit 
for a full-time teacher Education course.  
• • (a) Eye – sight ………………………………………………  
• • Hearing ………………………………………………….  
• • Limbs …………………………………………………….  
• • Speech ………………………………………………….  
• • Leprosy …………………………………………………...  
 
II. Neuroses ……………………………………………………………  
III. Other serious Diseases ………………………………………….  
IV. Pregnancy ……………………………………………………….  
Date: …………………Signature: …………................................. 

 

 


