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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA   
           , 
Mobile: +255 -28-2810018       Chuo cha Ualimu Kasulu  
Fax:  +255 - 28-2810701       S.L.P   3, 
E-mail:    kasulutc@gmail.com      KASULU. 

   kasulutc@yahoo.co.uk 
 

Kumb: Na. KACCU/GFO/77/VII/….      30, Juni 2025. 
 

 
 
 
Ndg: _______________________________________ 
 
S.L.P. _________________________________ 
       

 
YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU MWAKA 2025/2026 

(Tafadhali soma maelekezo haya kwa makini kila kipengele) 
 

1. UTANGULIZI 
Ninayo furaha kukuarifu kuwa, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua kujiunga na 
Mafunzo ya Ualimu kozi ya Stashahada Maalum Elimu ya Msingi Sayansi, Hisabati na 
TEHAMA. Hongera sana. Mafunzo haya ni ya miaka miwili (3). Aidha tunasisitiza kuwa uthamini 
uchaguzi huu uliopata kwa kuweka bidii katika masomo, kufuata taratibu na kanuni za chuo muda 
wote wa mafunzo. 

      
2. MAHALI CHUO KILIPO 

Chuo cha Ualimu KASULU kipo Mkoa wa KIGOMA Wilaya ya KASULU. Kipo kilometa 92 kutoka 
Kigoma Mjini na kilomita moja kutoka stendi kuu ya mabasi Kasulu, unaweza kufika kwa mguu 
au kwa kukodi bodaboda kwa gharama ya Tsh 1,000/= tu. 

 
3. TAREHE YA KUANZA MAFUNZO 

Mafunzo kwa wanachuo wa mwaka wa kwanza yataanza tarehe 18 Agosti, 2025. Ripoti chuoni 
siku hiyo kwaajili ya usajili na kuanza rasmi mafunzo. Iwapo hutaripoti ndani ya wiki mbili kuanzia 
tarehe tajwa hapo juu hutapokelewa na utakuwa umepoteza nafasi hiyo. Mara baada ya kuwasili 
Chuoni fika ofisi ya usajili ukiwa na vitu vilivyoelekezwa, utapokelewa na kusajiliwa kwenye 
daftari la chuo. 
 
 

4. VYETI NA VIAMBATANISHO MUHIMU KWA USAJILI: 
i). Fomu hii ya kujiunga na Chuo (Joining Instruction) 
ii). Cheti halisi (original) cha kidato cha nne. Result-Slip zitapokewa kwa wale tu waliomaliza 

mwaka 2025. 
iii). School Leaving Certificates za kidato cha nne, sita na ualimu. 
iv). Cheti cha kuzaliwa (original). 
v). Vivuli (Copy) za vyeti vyote vilivyotajwa hapo juu (ii-vi) 
vi). Faili 1 kwa usajili wako 
vii). Passport za watu wawili watakaoandikwa na kutambulika kama wazazi/walezi wako 
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viii). Medical Examination Form iliyojazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali (fomu 
imeambatanishwa mwishoni).  

 
5. MALIPO YA MAFUNZO 

 
(a) ADA 
Ada ya mafunzo ni Tsh 450,000/= kwa mwaka, Unatakiwa kulipa kiasi kisichopungua Tsh 
225,000/= kwa kwa muhula ili upokelewe. Malipo ya Ada yafanywe kwa utaratibu wa CONTROL 
NUMBER. Kupata Control Number wasiliana na Mhasibu wa Chuo kwa Simu 0755410096 au 
0694920594. NB: Risiti ya malipo (Bank Pay-in slip) utakabidhi ofisi ya usajili. 
 
(b) MICHANGO MBALIMBALI 
 

Na. MCHANGO KIASI MUDA 
1. Usajili na kitambulisho 20,000/= Kwa mwaka wa Kwanza tu 
2. Kukodisha godoro 10,000/= Kwa mwaka 
3. Usafi wa mazingira 20,000/= Kwa mwaka 
4. Serikali ya wanachuo 5,000/= Kwa mwaka  
5. Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa mwaka 
6. Michezo 30,000/= Kwa mwaka 
7. Ulinzi 30,000/= Kwa mwaka 
8. Ukarabati  25,000/= Kwa mwaka 
 JUMLA 150,000/=  

 
Michango yote ilipwe kupitia Akaunti Namba 51403500048, Jina la akaunti KASULU T.C. 
PROJECT, Benki ya NMB. Hati ya malipo ya Benki (Bank Pay-in slip) utakabidhi ofisi ya usajili. 

 
 

6. SARE ZA CHUO  
Sare rasmi kwa mwanachuo kwa muda wote wa masomo ni Suti ya Dark Blue Kitambaa cha 
ESTIMU NAMBA 1. Hakikisha sare inashonwa jinsi ilivyo elekezwa kuepuka kushona upya kama 
itakuwa tofauti. (Tazama picha za sare hapo chini kwa usaidizi). 
 

WANAWAKE WANAUME 
i). Sketi Dark blue mbili (2) zenye linda box 

mbele na urefu hadi karibu na viatu. 
i). Suruali Dark blue mbili (2) zenye linda 

moja na turn-up chini. Upana wa chini 
usipungue sm 16 

ii). Shati light blue mikono mirefu mbili (2) 
aina ya Kingsson au Kangaroo 

ii). Shati light blue mikono mirefu mbili (2) 
aina ya Kingsson au Kangaroo 

iii). Koti dark blue moja (1) lisilo na 
mpasuko. 

iii). Koti dark blue moja (1) lenye vishikizo 
viwili na mipasuko miwili 

iv). Tai dark blue ya kuishia kifuani baada ya 
kufungwa 

iv). Tai dark blue ya kufika kiunoni baada ya 
kufungwa 

v). Viatu vyeusi vya kufunika kisigino kifupi. v). Viatu vyeusi vya kufunika kisigino kifupi. 
vi). Soksi nyeupe vi). Soksi nyeusi 
 vii). Mkanda wa suruali mweusi wa ngozi. 
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7. VIFAA MBALIMBALI 
i). Vifaa vya Taaluma: Mihtasari ya masomo 2, Vitabu viwili (English Medium Class 4-6) vya 

masomo ya sayansi na hisabati, Kamusi ya Kiingereza, Daftari (Counter) zisizopungua 10, 
Kalamu za wino na penseli za kutosha, Mkebe wa Hisabati na Calculator. 

ii). Vifaa vya malazi: Shuka mbili (Wanawake rangi ya pink & Wanaume rangi ya light blue), 
Mto na foronya mbili, Blanketi 1 na Chandarua. 

iii). Vifaa vya usafi: Ndoo - 1 na Fagio la chelewa - 1. 
iv). Vyombo vya chakula: Kontena 1 ya chakula yenye sehemu tatu, Kikombe 1, Kijiko 1, Galoni 

ya lita tano ya plastiki kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa.  
v). Vifaa vya michezo: Tracksuit damu ya mzee yenye fito tatu, Jezzi damu ya mzee (T-shirtt 

na Bukta) Soksi pair 2 na Raba. 
vi). Vifaa vya Maabara: Koti nyeupe kwa masomo ya Sayansi. 
vii). Karatasi rimu 1 (photocopy A4) yenye karatasi 500. Aje nayo ofisini wakati wa kusajiliwa. 
viii). Nguo binafsi: Nguo zingine zenye staha na zinazoendana na maadili ya kazi ya Ualimu 

unayoisomea, nguo za ndani za kutosha 
 

NB: Vifaa vyote hapo juu vitakaguliwa wakati wa kuripoti. 
 
 

8. MAHITAJI MENGINE MUHIMU  YA MWANACHUO  
i). Fedha tasilimu kwa ajili ya matumizi yake binafsi madogo madogo. 
ii). Kadi ya Bima ya Afya ni LAZIMA kwa kila mwanachuo. Kama hana kadi atalipia Tsh 

50,400/= kwa ajili ya kukata Bima ya Afya ya mwanafunzi (NHIF). 
iii). T- Shirt rangi ya right blue yenye nembo ya chuo (utaipata chuo baada ya kulipia Tsh. 

15,000/= kwenye akaunti ya michango iliyotajwa hapo juu.) 
iv). Fedha ya mahafali Tsh. 10,000/= aweke kwenye akaunti ya michango tajwa hapo juu 
v). Fedha ya Joho Tsh. 20,000/= aweke kwenye akaunti ya michango tajwa hapo juu 
vi). Kufanya uchunguzi wa afya yake katika Hospitali za Serikali kwa kujaza medical 

examination form iliyoambatishwa mwishoni mwa maelekezo. 
 

9. CHAKULA   
Chuo hutoa chakula kwa wanachuo wote. Chuo hakina uwezo wa kutoa chakula maalumu (special 
diet) kwa wanachuo wagonjwa au mwanachuo mmoja mmoja. 
 
 

10. SHERIA ZA CHUO NA KANUNI 
Chuo cha Ualimu Kasulu kama ilivyo kwa vyuo vingine vya Ualimu, huendeshwa kwa kufuata 
Sheria, Kanuni na Taratibu mbalimbali za chuo na za nchi. Hivyo mwisho wa maelekezo 
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tumeambatanisha Sheria za chuo. Soma na kuzielewa kabla ya kuripoti chuoni. Pia utakapofika 
chuoni utapewa maelekezo ya ufafanuzi zaidi yatakayoamatana na ujazaji wa fomu ya kukubali 
kuzifuata kwa kipindi chote cha mafunzo haya. 

 
NB: Utapokelewa baada ya kukidhi maelekezo yote hapo juu. 

 
MWISHO: Jumuiya ya Chuo inakutakia maandalizi mema ya safari ya kuja chuoni. 

 
KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU KASULU 

 
HELLEN M. CHEYO 
MKUU WA CHUO 

 
 

  
 

NAKALA:  Katibu Mkuu,  
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  
S   L   P 10,  
DODOMA.  
 
Mkurugenzi Mafunzo ya Ualimu,  
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  
S L P 10`  
DODOMA.  
 
Mthibiti Ubora Mkuu wa Shule (K)  
Kanda ya Ziwa Magharibi  
S.L.P 1185 
KIGOMA 
 
Afisa Elimu (M),  
S.L. P 111 
KIGOMA 
 
Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo,  
S.L. P   3 
KASULU  
 

Kwa mawasiliano zaidi piga namba zifuatazo:-  
0787322986 – Mkuu wa Chuo 
0765124218 – Mwadili wa wanachuo  
0754404423 au 0769 065874 au 0766310992 – Msajili wa wanachuo 
0755352943 – Mratibu Taaluma wa Chuo 
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GOVERNMENT OF TANZANIA 
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 
PART  A: 
                                                                               
TO: The Medical Officer             From: Principal 

                Kasulu Teachers’ College. 
………………………………………. 
………………………………………. 
 
Please examine Mr/Mrs/Miss…………………………………………………………………………………….. 
To his/her physical and mental fitness for a full time teachers course.  
A: 1.        (a) Eye – sight 

(b) Hearing 
          (c) Speech 

(d) Venereal Diseases 
(e) Leprosy 
(f) Limbs 
(g) Epilepsy 

2. Neuroses 
3. Other serious diseases. 
 

B: Blood Group 
 
Date: ……………………..                                            Signature………………………… 

                                    
      Official Stamp 

 
 

 
 
PART B:   MEDICAL CERTIFICATE. 
 
   (To be completed by Government Medical Officer) 
I have examined the above named student that he/she is physically fit/unfit and mentally *fit/unfit for 
a full time teacher Education   course. 

I. (a)   Eye – sight………………………………………………………… 
(b)    Hearing……………………………………………………………... 
(c )   Limbs……………………………………………………………… 
(d)   Speech………………………………………………………………. 
(e)   Leprosy………………………………………………………………. 

     II. Neuroses………………………………………………………………………… 
   III. Other serious diseases…………………………………………………………….. 

  IV. Pregnancy…………………………………………………………………….. 
 
Date: _______________                    Signature _________________ 

                                                     Official Stamp 
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11.   AMBATANISHO LA NAKALA YA SHERIA NA KANUNI ZA CHUO, NA REQUEST FOR 
MEDICAL EXAMINATION FORM 

       
 
SHERIA NA KANUNI ZA CHUO: 
 
Pamoja na maelekezo haya pokea sheria na kanuni za chuo ambazo utatakiwa kuzifuata wakati wote 
utakapokuwepo kwenye mafunzo, kama utaona ni ngumu kuzifuata Usije kwa sababu ndizo zinazolinda 
na kuhifadhi amani na utulivu kwa lengo la kuwezesha kila mwanachuo kufikia malengo yaliyokuleta 
hapa chuoni na taifa kwa ujumla. 
  
 
1. i) Ruhusa kwa mwanachuo yeyote kwenda nje ya chuo muda wa masomo zitatolewa na mkufunzi 

wa zamu. Ruhusa za kulala nje ya chuo zitatolewa na Mkuu wa chuo kupitia ofisi ya Uadili.  
ii) Ni kosa kwa mwanachuo kujiamulia kuondoka chuoni kwa muda mfupi au mrefu na kulala nje ya 
chuo pasipo ruhusa. 

 
(a) Mwanachuo atakayefanya kosa la kwenda nje ya chuo bila ruhusa 

kutoka ofisi husika au kuchelewa kurudi chuoni au kutoroka usiku, 
atapewa adhabu itakayopangwa pamoja na kuandikiwa barua ya onyo 
au kusimamishwa masomo kwa muda usiopungua siku kumi na nne 
(14). 

(b) Aidha mwanachuo yoyote atakayeondoka chuoni kwa muda wa siku 
tisini (90) na kuendelea bila ruhusa ataachishwa chuo. 

 
2. i) Ni kosa kwa mwanachuo kutumia bangi, madawa ya kulevya, marijuana, mirungi na vitu vyote 

vinavyoendana na hivyo akiwa ndani na nje ya mazingira ya chuo. Aidha matumizi ya sigara 
hayaruhusiwi kwa mwanachuo.  
ii) Pia ni kosa kwa mwanachuo kunywa pombe ya aina yoyote ile, mwanachuo atakaye kutwa na 
kosa hilo atafukuzwa chuo mara moja.  
Mwanachuo atakayekutwa na kosa la 2 (i) atafukuzwa chuo mara mojai. Aidha kwa 
mwanachuo atakayepatikana na kosa la 2 (ii) atapewa onyo kwa baruoa, adhabu yake 
atakayethibitika atafukuzwa chuo mara moja.  

 
3. Ni kosa kwa mwanachuo yeyote kumiliki au kushikilia silaha zinazoweza kuhatarisha usalama wa 

chuo na maisha ya wanajumuiya wa Chuo cha Ualimu Kasulu. 
Mwanachuo atakayekutwa na kosa hilo atapewa barua ya onyo, kupata adhabu 
itakayopangwa, kupelekwa polisi/kuachishwa chuo. 

 
4. i) Mavazi yanayotakiwa kuvaliwa na wanachuo wakati wote chuoni na nje ya chuo ni lazima yawe ya 

heshima, safi na yenye kulingana na mwongozo wa mavazi. Sare/Mavazi rasmi ya chuo itavaliwa 
wakati wote wa vipindi na mwanachuo anapotoka nje ya chuo.  
ii) Kaptula, Nguo za mipasuo inayovuka magoti, Suruali za kubana, Suruali za jinsi, Sketi fupi, Kofia 
na malapa haviruhusiwi kuvaliwa na mwanachuo chuoni. Pia mwanachuo wa kike haruhusiwi kuvaa 
suruali akiwa chuoni isipokuwa sare ya michezo. 
Mwanachuo atakayebainika kuwa na makosa hayo atapewa onyo kali au adhabu au 
kusimamishwa masomo kwa muda usiopungua siku ishirini na moja (21). 

 
5. Ni kosa kuonesha unyanyasaji wa kijinsia au kimaumbile katika Chuo cha Ualimu Kasulu wa aina 

yoyote. Hii inajumuisha: 
i) Kumlazimisha mtu kwa kumtaka kimapenzi kwa kutumia maneno, ishara, picha au vitisho 

vyenye maudhui ya kimapenzi au kumsababishia mwanachuo kukosa amani ama 
kushindwa kuendelea na masomo yake.  

ii) Kutmia ishara za au kufanya mapenzi katika mazingira ya chuo.  
iii) Kumkashifu au kumnyanyapaa mtu yeyote kutokana na maumbile aliyonayo au ugonjwa 

alionao. 
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Kwa mwanachuo atakayepatikana na kosa hilo atasimamishwa kuendelea na masomo 
kwa muda usiozidi siku ishirini na moja (21). 

 
6. Ni kosa kwa mwanachuo wa Chuo cha Ualimu Kasulu kujihusisha na ubakaji, ulawiti au usagaji. 

Mwanachuo yeyote atakayebainika kujihusisha na vitendo hivyo(a) atapelekwa kwenye 
vyombo vya sharia na akithibitika  atafukuzwa chuo.  

 
7. Ni kosa kwa mwanachuo kujihusisha katika vitendo vya wizi chuoni na nje ya chuo, pia ni kosa kwa 

mwanachuo kujihusisha/kushiriki/kushawishi ugomvi nje au ndani ya mazingira ya chuo. 
Iwapo mwanachuo atapatikana na ikithibitika amevunja sheria hii ataachishwa masomo 
mara moja/atapelekwa polisi. 

 
8. Ni kosa kwa mwanachuo kupoteza au kuharibu kifaa au mali ya chuo kwa uzembe au kwa kukusudia 

ikiwa ni pamoja na kuandika au kuchora mahala pasipotakiwa kufanya hivyo au bila kibali cha kufanya 
hivyo kutoka katika uongozi wa chuo. 
Mwanachuo atakayetenda kosa hilo atalazimika kulipa fidia au kulipa kifaa husika. 

 
9. Ni kosa kushiriki kufanya vitendo vitakavyopelekea kumdhuru mtu au mali au mtu na mali yake katika 

mazingira ya chuo cha ualimu Kasulu.kosa hili ni kwa mwanachuo dhidi ya mwanachuo mwenzake, 
mfanyakazi na mwanajumuiya ya Chuo cha Ualimu Kasulu. 
Iwapo mwanachuo atatenda kosa hilo atatakiwa kulipa au kugharimia matengenezoya 
uhariibifu au madhala aliyosababisha au kusimamishwa masomo kwa muda usiozidi siku 
ishirini na moja (21). 

 
10. Ni kosa kwa mwanachuo kukataa kuhudhuria vikao/mikutano/mikusanyiko halali iliyoitishwa na 

uongozi wa chuo, kuitikia wito wa kuitwa na mfanyakazi halali wa Chuo cha Ualimu Kasulu, serikali 
ya wanachuo. Aidha ni kosa kutoshiriki katika kazi zilizopangwa na uongozi wa chuo, serikali ya 
wanachuo au wakufunzi wa Chuo cha Ualimu. 

 


