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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 
 

                                Chuo Cha Ualimu Kabanga, 
S. L. P. 265, 

KASULU. 

SIMU  0763005210  

E-Mail  kabangatc@moe.go.tz 

 

Kumb. Na.  KBCCU/GFO/186/XI/ 254 

                                          

Bw/Bi_________________________________________________________________ 

 

YAH:  MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU 

MAALUMU KWA MWAKA WA MASOMO 2025/2026 

 

1. UTANGULIZI:  

Ninayo furaha kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na Mafunzo ya Stashahada ya Ualimu Elimu 

Maalumu kwa mwaka wa masomo 2025/2026.  Hongera sana!.   

Mafunzo haya yatachukua muda wa miaka miwili, kuanzia 2025/2026 hadi   2026/2027. Chuo 

kitafunguliwa tarehe 14. 07.2025 Unatakiwa kuripoti Chuoni kuanzia tarehe 14.07.2025 mpaka tarehe 

28.07.2025. Nakutahadharisha kuwa ukiripoti Chuoni baada ya Tarehe 28/07/2025 hutapokelewa.  

Nafasi yako itajazwa na waombaji wengine. 

 

2. Mahali Chuo kilipo: 

Chuo Cha Ualimu Kabanga kipo Mkoa wa Kigoma Wilaya ya Kasulu. Kwa wanachuo wanaotokea 

Mikoani kupitia njia ya Kahama/Kagera, Kakonko na Kibondo watapaswa  kushuka eneo la majengo 

mapya ya Chuo cha Ualimu Kabanga yaliyopo eneo la Mubondo, kwani Chuo kipo njiani kilometa 12 

kabla ya kufika Kasulu mjini. 

Kwa wanaotokea Mikoani kupitia barabara ya Tabora-Uvinza na Kigoma mjini watashukia stendi ya 

mabasi Kasulu mjini ambapo kuna usafiri wa mabasi madogo (hiace), bajaji au pikipiki kutoka Kasulu 

mjini kuja Chuo cha Ualimu Kabanga kupitia barabara inayoelekea Kibondo.   

 

Tanbihi:  

 Angalizo kwa wale wanaotokea kahama, Usipande magari yanayokwenda Ngara, kuna     

Kabanga nyingine Wilaya ya Ngara-Kagera 

 Pia utakapofika kasulu mjini hakikisha unawapa maelekeo ya kupelekwa Chuo cha Ualimu 

Kabanga  kilichopo  eneo la Mubondo na sio Kabanga ya zamani iliyopo kijiji cha Kabanga. 

 

- Dira ya chuo:  Kuwa Chuo bora katika kuandaa mwalimu bora na mahiri mwenye uwezo  

                         wa kushindana katika soko la ajira. 

- Kauli mbiu:    Elimu bora 
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3. MAHITAJI KWA AJILI YA USAJILI 

i. Cheti halisi cha kuzaliwa na kivuli chake (Photocopy) 

ii. Cheti halisi cha kumaliza kidato cha nne (Secondary School Leaving Certificate) chenye picha 

iliyogongwa Muhuri wa shule na kivuli chake (Photocopy) 

iii. Cheti halisi cha kitaaluma cha kidato cha nne (Academic certificate) na kivuli chake 

(Photocopy) 

iv. Cheti halisi cha kumaliza kidato cha sita au Ualimu daraja la III A (Leaving Certificate) 

chenye picha iliyogongwa Muhuri wa shule/Chuo na kivuli chake (Photocopy) 

v. Cheti halisi cha kitaaluma cha kidato cha sita au Ualimu daraja la III A (Academic 

certificate) na kivuli chake (Photocopy) au Original Result Slip kwa wale waliohitimu Kidato 

cha sita au Ualimu daraja la III A mwaka 2025. Usije na matokeo yaliyotolewa kivuli toka 

kwenye kitabu cha matokeo ya mtihani. 

vi. Kitambulisho cha kupigia kura/NIDA na Bima ya afya. 

vii. Uje na barua hii ya maelekezo ya kujiunga (Joining Instructions) wakati wa kuripoti Chuoni 

ikiwa imejazwa sehemu ya Daktari. 

viii. Kwa mwalimu kazini anapaswa kuja na barua ya ruhusa kutoka kwa mwajili wake. 

 

4. ADA NA MICHANGO: 

Unatakiwa kulipa  ada na  michango ifuatayo, isipokuwa pale ambapo Wizara itatoa maelezo ya 

Ufadhili wa Wanachuo wa Kozi hii kwa mwaka husika:- 

 

              ADA: 

Ada ya mafunzo kwa mwaka ni Tshs.  450,000/=. Hivyo kwa muhula  wa kwanza unatakiwa kulipa 

Shs. 225,000/=) ili usajiliwe na nusu nyingine muhula wa pili. Ada italipwa kwa utaratibu  wa 

kupewa namba maalumu ya utambulisho (Control Number)  na Mhasibu wa Chuo baada ya kufika 

Chuoni. 

 

             MICHANGO MINGINE: 

S/N  Aina ya mchango  Kiasi  Maelezo 

1  Serikali ya wanachuo  5,000/  Kwa mwaka 

2  Huduma ya kwanza  10,000/=  Kwa mwaka 

3  Usafi wa mazingira  20,000/=  Kwa mwaka 

4  Kukodi godoro  10,000/=  Kwa mwaka 

5  Usajili na kitambulisho  20,000/=  Kwa mwaka wa kwanza tu 

6  Michezo  30,000/=  Kwa mwaka 

7  Ulinzi  30,000/=  Kwa mwaka 

8  Ukarabati  25,000/=  Kwa mwaka 

         JUMLA 150,000/=  

 

            Michango hii ilipwe kupitia Akaunti maalumu ya Chuo.  Kupitia Benki yoyote ya NMB 

Jina la Akaunti:  KABANGA TEACHERS’ COLLEGE - MAENDELEO 

                              ACCOUNT.  A/N.  51403500086. 

Michango yote ilipwe muhula wa kwanza (kabla ya usajili) 
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ANGALIZO:1.  Hakikisha unamweleza mpokea fedha wa benki (Bank Teller) kuwa 

                            fedha uliyoweka ni ya Michango na aandike Jina la  

                            Mwanachuo anayelipiwa kwenye “Bank-pay-in-Slip” sehemu ya  

                            Saini ya mwenye Akiba. 

                       2.  Ili kuepuka Usumbufu, kila fedha ilipwe kupitia Akaunti husika. Yaani ada kwa 

                           “control number” na michango kwenye maaendeleo akaunti. 

                            Bank-pay in-Slip izalishwe kivuli (Photocopy) 

                            na nakala halisi ziwasilishwe Ofisi ya Msajili wa wanachuo  mara  

                            ufikapo Chuoni. 

 

5.  VIFAA MUHIMU: 

              Uje na vifaa vifuatavyo:- 

i. Shuka 2 za rangi ya Pinki kwa wasichana na light bluu  kwa wavulana  (zisiwe na maua) 

ii. Blanketi 1, Mto na Foronya inayoendana na rangi ya shuka 

iii. Chandarua ni lazima kuna mbu wengi wakati wote 

iv. Ndoo na beseni kwa ajili ya kuhifadhia maji na kufanyia usafi 

v. Vyombo vya kulia chakula sahani, bakuli, kikombe na kijiko. 

vi. Vifaa vya michezo Bukta kwa wavulana na Sketi fupi kwa wasichana, track-suit rangi ya light 

blue, jozi ya raba na soksi ndefu rangi ya bluu (kwa wote). 

 

6.   SARE YA CHUO: (Unapaswa kushona mwenyewe) 

  

    WAVULANA: 

i. Mashati mawili ya Blue bahari mikono mirefu. 

ii. Suruali mbili rangi nyeusi na koti lake (Angalia kiambata Na. 01). 

iii. Tai ndefu rangi nyeusi ifike unapovalia mkanda wa suruali. 

iv. Viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga kamba 

v. Mkanda mweusi wa kuvalia suruali. 

vi. Soksi nyeusi ndefu jozi 3. 

vii. T-shirt yenye nembo ya Chuo inapatikana Chuoni kwa Tsh. 15,000/= 

 

            WASICHANA: 

i. Mashati Mawili ya Blue bahari mikono mirefu. 

ii. Sketi mbili za rangi nyeusi za rinda box moja na koti lake (Kitambaa Kizito) na ziwe  

ndefu na zisizo bana. (Angalia kiambata Na. 01),  

iii. Tai fupi ya rangi nyeusi itakayoishia chini ya kitovu. 

iv. Viatu vyeusi vya ngozi kisigino kifupi vya kufunga kamba 

v. Soksi nyeupe ndefu. 

vi. Wanachuo Waislamu wataruhusiwa kuvaa juba inayofanana na rangi ya shati. 

vii. T-shirt yenye nembo ya Chuo inapatikana Chuoni kwa Tsh. 15,000/= 
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      Tanbihi 

 Endapo hautakuwa na uhakika wa sare sahihi ya chuo, unashauriwa kushughulikia sare baada 

ya kufika chuoni. 

 Uje na nguo chache za heshima. 

 Mahitaji na vifaa karibu vyote vinapatikana katika mazingira ya chuo kwa bei sawa na 

maeneo mengine. 

        PICHA NA MCHORO WA SARE ZA CHUO (KIAMBATA Na. 01) 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

7. TAALUMA: 

            Uje na vifaa vifuatavyo kwa ajili ya matumizi binfsi 

i. Daftari (counter books) za kutosha,  zipatazo 14. 

ii. Kalamu za wino za kutosha muhula mzima. 

iii. Rula, mathematical set moja. 

iv. File kwa ajili ya kutunzia kumbukumbu na nyaraka zako muhimu. 

v. Rimu moja A4 aina ya Double A 
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8. MITIHANI: 

            Chuo hutoa mitihani,  unatakiwa ufaulu mitihani yote itakayotolewa na Chuo. 

9. AFYA: 

Chuo hakitagharamia matibabu ya mwanachuo (zaidi ya huduma ya kwanza) wakati wa mafunzo 

yake. Hivyo unashauriwa uje na kadi ya Bima ya afya. Huduma za matibabu zinapatikana Hospitali 

ya wilaya ya Kasulu. 

Kabla ya kuripoti Chuoni hakikisha unapimwa afya yako na Mganga Mkuu wa Hospitali ya 

Serikali kuthibitisha kama afya yako inakuruhusu kuchukua Mafunzo ya Ualimu.Wajawazito 

hawatapokelewa.  Aidha Chuo hakina huduma ya chakula maalum  (Special-Diet) kwa wanachuo 

wenye matatizo ya chakula. 

 

10.  KANUNI ZA CHUO: 

- Mwalimu ni mfano mzuri wa kuigwa na jamii, Chuo kinakutarajia kuwa na sifa za Mwalimu 

utakapoingia Chuoni na kumaliza mafunzo yako. 

- Utapewa mafunzo kabilishi (Orientation) juu ya sheria na taratibu zote za chuo mara ufikapo 

Chuoni. Aidha utapewa fomu ya kujaza kukubaliana na sheria na taratibu hizo. 

 

Tanbihi: kwa mawasiliano zaidi wasiliana na wafuatao 

1. Ponsian M. Revocatus   – Makamu Mkuu wa Chuo                                   – 0765873099 

2. Chiku Ndama                – Mkuu wa Idara ya Udahiri, Mitihani na Vyeti  -0766800005 

3. Ibrahimu Masoko         - Mkuu wa Sehemu ya Vyeti                                  -  0754299285 

4. Philbert Katabazi         – Mratibu wa Masuala ya Kitaaluma                   -  0753589187 

 

11. MWISHO 

Nakutakia  maandalizi mema,  zingatia sana maelekezo yaliyotolewa. 

 

Nakutakia kila la kheri na KARIBU SANA CHUONI KABANGA MPYA. 

 

 

 

 

 

 

 

Nakala: Mkurugenzi, 

              Elimu ya Ualimu, 

              Wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, 

              S. L. P.  10, 

              DODOMA.   


