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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

CHUO CHA UALIMU MONDULI 

 SLP 5, MONDULI  Web: www.mondulitc.ac.tz 
Simu: +255 (0)27 2538026 Email:<mondulitc@gmail.com> 
Fax +255 (0)27 2538060 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO NGAZI YA STASHAHADA 
MAALUMU YA UALIMU ELIMU MSINGI MIAKA MITATU - 2025/2026. 

1. UTANGULIZI  
Chuo cha Ualimu Monduli ni moja ya vyuo kongwe katika utoaji wa mafunzo ya ualimu 
katika ngazi ya Stashahada. 

Dira ya Chuo ni "Chuo cha Ualimu Monduli kinatazamiwa kuwa Chuo bora chenve 
kutumia sayansi na teknolojia katika kutoa elimu yenye kuhimiza uweledi na ujuzi wa 
utendaji kazi kwa wahitimu"  
Kauli yetu ni "Elimu ni Ukombozi". Elimu bora ni ile inayomsaidia mtu, kujiendeleza na 
kujikomboa kutokana na vipingamizi vilivyomo katika mazingira yake. Tunategemea kuwa 
wewe utatumia nafasi hii ya mafunzo kujiendeleza kwa manufaa yako na taifa letu. 
Chuo kipo mashariki ya mji wa Monduli. Mji wa Monduli upo kilometa 40 magharibi ya 
mji wa Arusha. Usafiri wa mabasi kutoka Arusha unapatikana kwa urahisi kuanzia saa 12.00 
asubuhi mpaka saa 11:00 jioni. 

2. MAHITA.JI KWAA JILI YA USAJILI 

A. VVETI NA VITAMBULISHO 
Ni lazima uoneshe hati zifuatazo ili upate usajili: 

i. Cheti halisi cha Kidato cha Nne, kilichotolewa na Baraza la Mitihani la 
Tanzania au result slip halisi kwa waliomaliza kidato cha nne mwaka 2024. 

ii.  School Leaving Certificate ya Kidato cha Nne. 
iii. Cheti cha kuzaliwa. 
vi.  Picha nne (4) za passport size ziwe zimepigwa 

karibuni  (blue background). 

Angalizo: Usajili utazingatia masomo uliyosomea na kufaulu pekee. 
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CHUO CHA UALIMU MONDULI 

B. ADA NA MICHANGO KWA WANACHUO MWAKA 2025/2026 

1) Ada: Tsh. 450,000/= kwa mwaka. Unaweza kulipa Tsh.225, 000/= kwa 
awamu mbili. 

2) MICHANGO 

i. Usajili na Kitambulisho Tsh. 20,000/= kwa mwaka wa kwanza tu.  
ii. Mchango wa Serikali ya wanachuo Tsh. 5,000/ = kwa mwaka. 

iii. Godoro: Chuo kitakuazima godoro kwa gharama ya Tshs 10,000/= kwa mwaka.  
iv.  Huduma ya Kwanza Tshs 10,000 / kwa mwaka 
v. Ulinzi elfu 30,000/= kwa mwaka  

vi.  Michezo Tshs 30,000/=kwa mwaka  
vii. Usafi wa mazingira Tsh 20,000/= kwa mwaka 

viii.  Ukarabati Tsh 25,000/=kwa mwaka  
ix. Bima ya Afya Tshs 50,400/=kwa asiye nayo kwa mwaka 

JUMLA TSH 200,400/= 

Angalizo   
(a) Ada italipwa ukifika chuoni baada ya kupewa Control Number na 

Mhasibu wa Chuo 
(b) Michango ilipwe kwa mkupuo mmoja (mwanachuo anaporipoti chuoni) 
katika akaunti yenye jina Monduli T.C. Education Development Fund, namba 
41301100001 Bank ya NMB. 

(c)Njoo na karatasi halisi ya malipo ya michango ya Bank (Original Bank Pay 
Slip) 
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C. SARE 
Wanachuo wote lazima wavae sare rasmi ya Chuo wakati wa masomo, shughuli 
rasmi na wakati wa matembezi nje ya Chuo. Sare ya Chuo hiki ni kama ifuatavyo: 

 Suruali/Sketi (2) rangi "dark blue plain material"                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                       

- Suruali: mshono wa kawaida, makunjo/marinda mawili mbele, mifuko 
isiwe ya kubandika. Mshono: (Rejea Picha 2) 

- Sketi: urefu uwe sentimeta kumi chini ya goti, isiyobana mwili/ sketi 
ndefu hadi chini kwa waislamu tu watakaopenda. Mshono: (Rejea Picha 
1) 

- Shati au blauzi (2) rangi nyeupe mikono mirefu isiyo na nembo yoyote. 
 Sweta rangi "dark blue" V-neck au koti (suti) lililoshonwa kwa kitambaa 

sawa na suruali/sketi. 

- Tai: Tai ndefu ya rangi nyeusi au "dark blue" (kwa wanachuo wote). 
Viatu (jozi mbili au zaidi): Viatu vya ngozi,rangi nyeusi na viwe na kamba , 

visiwe na visigino virefu. Makobazi hayaruhusiwi kama sare. 
Soksi (jozi tatu au zaidi): Rangi ya bluu au nyeusi kwa wanaume: rangi 

nyeupe kwa wanawake. 
Mkanda: Rangi nyeusi,uwe wa ngozi usio na madoido (Wanaume). 
T-shirt yenye nembo ya Chuo itapatikana chuoni (Tsh. 15, 000) Kila 

mwanachuo anapaswa kuwa nayo. 
Ushungi mweupe kwa wanawake wa kiislam (Kwa atakayependa) 

 

PICHA 1 MAVAZI YA KIKEA 
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PICHA NO 2: MAVAZI YA KIUME 

Muhimu: 
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• Mavazi ya kuvaa baada ya vipindi vya darasani yawe ya heshima. 

• Mwanachuo anapaswa kuja na sare hizo (na Sio kuja kuzishona chuoni) 

D. MAVAZI YA MICHEZO NA BURUDANI 
Michezo ni burudani na inaimarisha afya. Kila mwanachuo lazima kushiriki katika 
michezo. 

Ifuatayo ni orodha ya mavazi unayopaswa kuja nayo, 
 Track suit ya rangi ya "DARK BLUE" kwa wanaume," BLUE BAHARI" kwa 

wanawake. 
"Jersey" nyekundu (fulana na bukta yake) na viatu vya michezo (soccer boots na raba) 

kwa jinsi zote. 

3. MAHITAJI MUHIMU VA TAALUMA 
i. Daftari kubwa kaunta book quire 3 (10), kalamu, penseli, rula (01) na faili (10). 
ii. "Mathematical instruments"  
iii.  Kamusi ya Kiingereza sayansi (Dictionary). 
iv. Scientific calculator kwa wanachuo wote.  
v. Koti jeupe la Maabara kwa wanachuo wote.  
vi.  Karatasi (ream moja A4-plain) (01) 
Angalizo: Simu ya aina yoyote, Tablet haviruhusiwi chuoni 

 
MAAGIZO MUHIMU YA AFYA 

Njoo katika mafunzo ukiwa imara kiafÿa. Fomu ya kutathimini afya 
iliyoambatanishwa, ijazwe kikamilifu na Daktari wa Hospitali ya Serikali. 
 Kila mwanachuo LAZIMA awe na kadi ya Bima ya Afva Au aje na kiasi cha Tsh. 
50,400/= 

 
4. MALI BINAFSI 

Matandiko 
i. Lete Blanketi  

ii. Mto, chandarua (mviringo). 
iii. Shuka mbili na foronya (2) za rangi ya pinki kwa wasichana na rangi ya blue 

bahari kwa wavulana  
iv. Pazia la rangi ya pink lisilo na maua kwa wasichana na rangi ya blue bahari isiyo 

na maua kwa wavulana. 

6, MAHITAJI BINAFSI 
Ndoo, vyombo vya chakula (sahani. kikombe, bakuli na kijiko). Toilet paper (5 au Zaidi) 
(vyoo vya maji) tochi(solar), taulo na malapa ya kuogea. 
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Kumbuka pia kuleta fedha ya matumizi binafsi. 

7. VIFAAVYA USAFI WA MAZINGIRA 
i. Jembe na mpini Wake-1 

ii. Squeezer- 1  
iii. Ndoo ya kudekia na dekio lake (Mopar with its bucket) -1  
iv.  Ufagio wa chelewa - 1 
v. Hard broom (ufagio mgumu)/soft broom (ufagio laini)-1 

vi. Fyekeo au kwanja-1 

8. TAREHE YA KURIPOTI CHUONI 
Chuo kitafunguliwa tarehe 18/08/2025. Ripoti chuoni siku na saa za kazi (saa 1.30 asubuhi 
hadi 09.30 jioni). Tarehe ya Mwisho ya kuripoti chuoni ni wiki mbili tu tangu tarehe ya 
kufungua chuo. 

ANGALIZO: Atakayefika chuoni baada ya tarehe ya Mwisho ya kuripoti 
hatapokelewa. 

9. Mawasiliano: 
  
Mkuu wa Chuo -0763559333, Makamu wa Mkuu wa Chuo-0762711196, Mwadili 
0764954779, Msajili-0769826967, Mratibu Taaluma – 0763391930. 
MUDA WA MAWASILIANO NI: Siku za kazi kuanzia siku ya Jumatatu –
Ijumaa Muda ni 07:30Asubuhi mpaka 15:30 Alasiri. 
 

10. KANUNI NA SHERIA ZA CHUO 
Soma kanuni na Sheria za Chuo zilizoambatanishwa na uzielewe mapema. Ukifika chuoni 
utapewa maelekezo zaidi pamoja na kujaza fomu ya kukubaliana na sheria na taratibu za 

 

KANUNİ NA SHERIA  

UTANGULIZI 

''Ubora mkubwa zaidi wa kazi ya Mwalimu upo katika kufundisha watu kwa mifano yake ya 

matendo mema. "Maisha ya Mwalimu” (S. K Mgoma, H.T.Chowo, S.K Lipiki). 

İli kumpa Mwanachuo madaraka kamili juu ya tabia yake, Chuo kina kanuni na sheria zifuatazo 

ambazo ni mwongozo wa nidhamu na malezi bora. 

A. Sheria za Nchi 

Kila mwananchuo anatakiwa afuate sheria zote za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 
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Kuwa mwanachuo Siyo kinga ya kutofuata sheria za Jamhuri. 
B. Mafunzo 

Shughuli zote zilizopangwa katika ratiba ni muhimu. Kila mwanachuo anawajibika 

kuhudhuria vipindi vvote na kutekeleza shughuli zilizopangwa kwa bidii. 

C. Maadili 

i. Kuwa na kiasi katika mambo ya starehe. 

ii. Ni kosa kuwa katika hali ya kulewa (ulevi wa aina yoyote). 

iii. Zingatia kuwa, mazoea ya kuvuta sigara Siyo mazuri kwa afva, usivute sigara katika 

maeneo yafuatayo: - Maktaba 

 Darasani 

 Bwalo la chakula 

 Katika mikutano 

Mbele ya wakuu wako 

iv. Zingatia kanuni za usafi kwa kujiweka wewe mwenyew na mazingira ya chuo chako  
katika hali ya 

v. Vaa mavazi ya heshima uwe na haiba nzuri ya kiualimu. 
vi. Waheshimu walezi wako, walimu,viongozi, wageni na wanachuo wenzako hapa 
chuoni na nje ya chuo. Siku zote kuwa kielezo chema cha mtu aliyeelimika, ambaye kwake 
Elimu ni Ukombozi. 
vii. Wanachuo yawapasa kuishi kama ndugu au kwa uhusiano wa kaka na dada, hivyo ni 

kosa kwa wanachuo kuwa na mahusiano ya kimapenzi 
Viii. Tunza majengo na Vifaa vyote vizuri ili vikufae wewe leo na 
vizazi vijavyo.  
ix. Uwe mwaminifu mwenye haki na mkweli kwa kila usemalo na 
ütendalo. 
x. Chakula kitaliwa katika bwalo la chakula, hairuhusiwi kupeleka au kula chakula 
bwenini. 
xi. Huruhusiwa kuwa na Vifaa vya ina yoyote ile vinaweza kuleta hatari ya moto bwenini. 
Vifaa hivyo ni pamoja na jiko la mafuta ya taa, au umeme, hita (heater), sufuria,pressure 
cooker na "music systeam”  
xii. Wahi wakati wote mahali unapohitajika yaani darasani,bwaloni,ukumbini,katika kazi 
ya njee, unapoitwa kwa kengele au ishara nyingine. 
xiii. Huruhusiwi kutumia simu yako wakati wa kipindi au katika makusanyiko rasmi ila 

kwa ruhusa maalum (utapaswa kuzima simu yako) 
D. Matembezi 
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i. Matembezi nje ya mji wa Monduli lazima upate kibali maalum kutoka kwa Mwadili.  

ii. Ruhusa zote za kulala nje ya chuo au kuwa nje ya chuo usiku ni lazima upate kibali cha 

Mkuu wa Chuo iii. Ruhusa ndogo za kutoka nje ya chuo wakati wa shughuli rasmi, 

zitatolewa na Mkufunzi wa zamu au Mwadili. 

iii. Hairuhusiwi kutembelea nyumba za watumishi wa chuo bila idhini maalum kutoka kwa 

Mwadili au Mkufunzi wa zamu. 

iv. Wanachuo wa kike au wa kiume ni marufuku kuingia katika mabweni yasiyo yajinsi 

yake. 

v. Wanachuo wakiwa nje ya chuo, ni marufuku kuingia sehemu za kuuzia vilevi/pombe, 

nyumba za wageni, au sehemu nyingine zinazofanana na hizo. 

vi. kuhakikisha upo ehuoni wakati wote, zitakuwepo "Roll Call" kwa muda utakaopangwa 

kubwa kutokuhudhuria "Roll Call" na makusanyiko mingine iliyo rasmi vii. Wageni wa 

wanachuo wataruhusiwa wakati wa mapumziko hasa siku za Jumapili na Jumamosi 

mchana. Wageni hawaruhusiwi kuingia madarasani, mabwenini au bwaloni. 

E. Mikutano na Mawasiliano 

i. Mikutano na mikusanyiko ya aina yoyote ya wanachuo hapa chuoni ni lazima ijulikane 

rasmi, kwa kupatiwa kibali kutoka kwa Mwadili na Mkufunzi wa zamu kabla ya 

kukutana. 

ii. Taarifa itolewe mapema kwa Mkuu wa Chuo, kuhusu mikutano na michezo baina ya 
wanachuo na jumuiya za nje ya chuo ili kupata kibali kabla ya kukutana. 

iii. Mazungumzo ya faragha kati ya wanachuo yafanyike mahali pa wazi na siyo kwenye 

maficho au mahali pa giza. 

iv. Barua zote za shughuli rasmi/kiofisi zipitie kwa Mkuu wa Chuo. Pia taarifa zote 
zinazotakiwa zishughulikiwe kiofisi, ziandikwe kwa Mkuu wa Chuo. 

TAHADHARI KWA WANACHUO 
Yafuatayo ni mambo ambayo yanaweza kumfanya mwanachuo aondolewe katika mafunzo 

bila maonyo ya awali. Jihadhari nayo. 

i. Wizi  
ii. Matumizi ya Simu bila 

Ruhusa 
iii. Utoro  
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iv. Uzinzi  
v. Kuwa mjamzito 

vi. Kutoa mimba  
vii.  Kupiga/kupigana na mtu yeyote  

viii. Kugoma  
ix.  Ulevi 
x.   Uhuni kwa mbinu mbalimbali 

xi. Kosa la jinai kuvunja sheria za nchi 
xii.  Kushawishi wanachuo/watu wengine wavunje sheria za 

nchi/chuo  
xiii.  Kuharibu mali/Vifaa kwa makusudi (malicious damage to 

property) 

 
Prof.Samwel M. Irira 

MKUU WA CHUO   
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GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

 
FROM: THE PRINCIPAL, 

MONDULI TEACHERS' COLLEGE. 
P.O. BOX 5, MONDULI. 

DATE: 
 

PART A 
TO: The Medical officer 

 

 

 

REF: - MR/MRS/MISS. 
 

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full-time teacher 
training course. The examination should include all categories (I-V). Each category or sub-
category will render the applicant ineligible in case of defect. I. 

(a) Eye Sight (e) Peptic Ulcers (i) Urine analysis 
(b) Leprosy (f) Stool analysis (j) Limbs 
(c) WBC (g) Speech (k) Tuberculosis 
(d) Hearing (h)Epilepsy (l) Venereal Diseases 

Il. Neuroses 
Ill. Other Serious Diseases 
IV. Pregnancy 
V. Mental and physical Fitness 

PART B: MEDICAL CERTIFICATE 
I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for a full-time 
teacher training course. 

 (e) Speech.  .. 
.......(h) Peptic  

 (a) Eye Sight. . . ....(t) Leprosy 
  

(b) Hearing 
. . . .. ...(g) Epilepsy..        
     

Ulcers.. 
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(d) Venereal Diseases. (i) Tuberculosis.. (e) 
Limbs..  

11. NEUROSES.... 
 

111. Other serious Diseases.  
 

IV. Pregnancy....  .  
V. Mental and Physical Fitness.  

Date . . Signature...  

Station... . . Designation. .. . . .  


