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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 

 
Simu/Fax :   +255 232935205 
Barua pepe : dakawatc@moe.go.tz  
 
Kumb. Na. DKWTC/JSTR/VOL.1/ 

 

 Chuo Cha Ualimu Dakawa 
      S. L. P.  944 
      MOROGORO. 
 
       Tarehe 30/05/2025 

Ndugu…………………………………………………………..……. 
S.L.P. ………………………………………………….…………….. 

 
YAH:  MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA UALIMU ELIMU 

YA AWALI (ENGLISH MEDIUM) KWA MWAKA 2025/2026 
 

1.0 UTANGULIZI 
Napenda kukupongeza na kukuarifu kuwa Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua 
kujiunga na Mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada ya Ualimu Elimu ya awali (English Medium). 

 
2.0 MAHALI CHUO KILIPO 
Chuo Cha Ualimu Dakawa kipo Mkoa wa Morogoro, Wilaya ya Kilosa, Umbali wa kilometa 60 
kutoka Morogoro Mjini, Barabara Kuu iendayo Dodoma. Ukifika Msamvu, Morogoro Stendi kuu ya 
mabasi, uliza stendi ya magari madogo (Daladala au Noah) yaendayo DUMILA, shuka njia panda ya 
VETA Dakawa. Pia, ukitokea Dodoma; Shuka njia panda ya VETA Dakawa kisha chukua usafiri wa 
pikipiki wakulete chuo cha Ualimu Dakawa, umbali wa kilometa nne (4) tu kutoka barabara kuu. Nauli 
ya pikipiki si zaidi ya Tshs. 3,000/=.  

   NB: Unashauriwa kufika mapema kabla ya saa 11:00 jioni kwa ajili ya usalama wako. 
 
3.0 KUFUNGUA CHUO 
Unatakiwa kufika chuoni tarehe …………….. na mwisho wa kufika chuoni ni wiki mbili mara baada ya 
kufungua chuo bila kukosa. Utakapofika chuoni nenda Ofisi ya Udahili, vyeti na mitihani ambapo 
utapata maelekezo na taratibu zote za chuo na kusajiliwa.  

 
Kukamilisha usajili unatakiwa kuwa na vitu vifuatavyo:  

3.1 Barua ya kuitwa kujiunga na mafunzo ya Ualimu (Joining Instruction). 
3.2 Vyeti halisi vya Taaluma (Original Academic Certificates) Kidato cha nne, Kidato cha sita, 

cheti cha Astashahada Elimu ya Awali au Msingi Au Hati ya matokeo (Result slip) kwa wale 
waliomaliza Kidato cha Sita mwaka 2025 na Astashahada Elimu ya Awali au Msingi 
mwaka 2025. 

3.3 Vyeti halisi vya kuhitimu (Leaving Certificates) Kidato cha nne na Kidato cha sita. 
3.4 Cheti halisi cha kuzaliwa (original birth certificate). 
3.5 Walioajiriwa walete barua za ruhusa ya kuhudhuria mafunzo kutoka kwa waajiri wao. 
3.6 Uje pia na vivuli (photocopies) vinne vya vyeti vyako vyote. 
3.7 Hakikisha umepimwa afya na Daktari wa Hospitali ya Serikali ya Wilaya (Fomu 

imeambatanishwa pamoja na barua hii).  
3.8 Picha mbili za rangi (passport size).  



2 
 

3.9 Kadi ya BIMA YA AFYA vinginevyo uje na namba ya NIDA. 
 
NB: Kumbuka hutapokelewa chuoni iwapo hautawasilisha nyaraka tajwa hapo juu.  
 
4.0 ADA 
Ada ya mafunzo Ualimu ni TShs. 450,000/= kwa mwaka. Ada hii inaweza kulipwa yote kwa 
mkupuo au kwa awamu mbili Tsh. 225,000/= kwa kila muhula. Ada italipwa kwa mtandao (GEPG) 
baada ya kutengenezewa namba ya malipo (Control number) na Mhasibu wa chuo kabla ya kufika 
chuoni kwa kuwasiliana na Mhasibu namba 0657104040. Fedha taslimu hazitapokelewa. 

4.1 Utapaswa kulipa ada ya mtihani wa Taifa kiasi cha Tsh. 50,000/= (kwa mwaka wa II). 
 
5.0 FEDHA YA MICHANGO 
Utatakiwa kulipa Fedha ya Michango kwa ajili ya mahitaji mbalimbali kama inavyoonesha katika 
jedwali hapo chini;  

 
Na. MCHANGO KIASI MAONI 
1 Serikali ya wanachuo 5,000/= Kwa Mwaka 
2 Huduma ya kwanza 10,000/= Kwa Mwaka 
3 Usafi na mazingira 20,000/= Kwa Mwaka 
4 Kukodisha godoro 10,000/= Kwa Mwaka 
5 Usajili na Kitambulisho 20,000/= Kwa Mwaka wa kwanza tu 
6 Michezo 30,000/= Kwa Mwaka 
7 Ulinzi 30,000/= Kwa Mwaka 
8 Ukarabati na Matengenezo 25,000/= Kwa Mwaka 
9 Bima ya Afya  Taifa 50,400/= Kwa wasio na Bima ya Afya (kwa mwaka) 

10 Kukodi vazi la mahafali (Joho) 15,000/= Kwa mwaka wa pili tu 
11 Mahafali  20,000/= Kila mwaka  

 JUMLA 235,400/=  
 
NB:-   
Malipo ya fedha ya michango yote yafanyike kwenye Akaunti ya Chuo cha Ualimu Dakawa, Namba 

01J1048471300; Jina la Akaunti ni: DAKAWA TC –SELF RELIANCE katika benki ya CRDB. Pia 
unaweza kulipia katika tawi lolote la CRDB nchini na wakala wake waliopo karibu nawe. Kisha 
uje na BANK PAY IN SLIP. Tafadhali usije na fedha taslimu ya Michango haitapokelewa. 
Hakikisha unaandika jina la mwanachuo anayehusika na mafunzo katika risiti ya malipo hayo. 
 
6.0 SARE YA CHUO 

6.1 Wanaume 
(a) Vazi rasmi la chuo ni uniform pair mbili. Suruali ya bluu nyeusi (darkblue) na nyeusi zenye 

marinda mawili yenye mkunjo chini (turn up) (Rejea picha Na. 1). Suruali nyeusi itavaliwa siku 
za jumatatu hadi jumatano na suruali ya buluu nyeusi itavaliwa siku za alhamisi na ijumaa. 
Aidha, koti la suti lenye mipasuo miwili nyuma na lenye rangi sawa na suruali litavaliwa na 
linaweza kuwa na kifungo kimoja au viwili (Rejea picha Na. 5). Suruali itavaliwa na mkanda 
mweusi. 
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(b) Mashati mawili (2) ya bluu bahari (light blue) mikono mirefu yanapatikana chuoni kwa bei ya 
Tsh. 30,000/= tu kwa yote mawili. Chuo kimeandaa utaratibu huu kuepusha kuwa na mashati 
ya rangi tofauti. Ukija na mashati yako hayatapokelewa.  

(c) Tai ndefu buluu nyeusi (dark blue) au nyeusi. Tai itavaliwa kuendana na rangi ya suruali.  

(d) Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza (kufunika) kisigino kifupi. Viatu vitavaliwa na soksi 
ndefu nyeusi. 

(e) T-shirt yenye nembo ya chuo rangi ya light blue (Bluu Bahari) inapatikana chuoni kwa bei ya 
Tsh. 15,000/= tu.  

(f) Hairuhusiwi kuvalia suruali chini ya kiuno (mlegezo).  

(g) Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni tisheti nyeupe, ‘track suit’ ya bluu 
bahari, bukta ya buluu moja (1) na raba nyeupe. Sare ya michezo ivaliwe wakati wa michezo 
tu.  

(h) Uvaaji wa jinzi, kaptula, bangili, cheni, vimodo, skafu, makobazi, vilaka, na pete (zisizo za 
ndoa) na vingine vinavyofanana na hivyo hauruhusiwi. 

 

6.2 Wanawake 
(a) Sketi mbili za rinda boksi ya bluu nyeusi (dark blue) na nyeusi zenye urefu unaozidi magoti 

inchi nne (4) na zisizobana (Rejea picha Na. 2). Sketi nyeusi itavaliwa siku za jumatatu hadi 
jumatano na sketi ya buluu nyeusi itavaliwa siku za alhamisi na ijumaa. Aidha, koti la suti lenye 
rangi sawa na rangi ya sketi litavaliwa (Rejea picha Na. 4). 

(b) Mashati mawili (2) ya buluu bahari (light blue) mikono mirefu yanapatikana chuoni kwa bei ya 
Tsh. 30,000/= tu kwa yote mawili. Chuo kimeandaa utaratibu huu kuepusha kuwa na mashati 
ya rangi tofauti. Ukija na mashati yako hayatapokelewa.  

(c) Tai ndefu ‘dark blue’ au nyeusi. Tai iendane na rangi ya sketi.  
(d) Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza kisigino kifupi (simple shoes haviruhusiwi), na soksi 

ndefu nyeupe.  
(e) Nywele zichanwe au zisukwe mtindo wa utii wa roda (twende kilioni) mistari mitano (5) hadi 

nane (8) au kubanwa kisogoni kwa kibanio cheusi.  
(f) Mwanachuo atakayependa kujisitiri kwa vazi la hijab anaelekezwa watumie rangi ya Light Blue 

(Bluu Bahari) (ifanane na shati) urefu usawa wa kifua. 
(g) Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni tisheti nyeupe, ‘track suit’ ya 

buluu bahari, bukta ya buluu moja (1) na raba nyeupe. Sare ya michezo ivaliwe tu wakati wa 
michezo.  

(h) Uvaaji wa nguo angavu, khanga, kitenge, kofia, kilemba, hereni, bangili, mkufu, shanga, pensi, 
sketi fupi, nguo zenye mpasuo unaozidi magoti, makobazi na pete (isipokuwa pete ya ndoa) 
hauruhusiwi.  

(i) T-shirt yenye nembo ya chuo rangi ya light blue (Bluu Bahari) inapatikana chuoni kwa bei ya 
Tsh. 15,000/= tu. 

 
NB: HAKIKISHA UNAVAA nguo za michezo, tracksuit ya buluu bahari (‘light blue’ na raba nyeupe) 

siku ya kuja kuripoti chuoni ili kutokuathiri kupokelewa chuoni.  
 
7.0 VIFAA/MAHITAJI MENGINE MUHIMU 

7.1 Blanketi, shuka mbili za light blue na foronya za light blue, mto pamoja na chandarua kwa ajili 
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ya kujikinga na mbu. 
7.2 Vyombo vya chakula kama vile sahani, bakuli, kikombe (visiwe vya plastic), kijiko, galoni ya 

plastiki ya lita 5 ya kuhifadhia maji yako ya kunywa. 
7.3 Ndoo ya kuogea. (Hupatikana pia katika maduka yaliyopo karibu na chuo) 
7.4 Tochi yenye betri kwa ajili ya tahadhari ya kukosekana kwa umeme. 
7.5 Pazia Light blue urefu wa ft. 9 kwa ft. 3.5 kwa ajili ya chumba chako. 
7.6 Daftari kubwa zisizopungua 10 kwa muhula (Counter book Quare 2) (hupatikana pia katika 

maduka yaliyopo karibu na chuo. 
7.7 Vitabu mbalimbali na Mihtasari ya masomo yako uliyochaguliwa. 
7.8 Rimu moja ya karatasi nyeupe (A4 photocopy paper) kwa ajili ya shughuli za kitaaluma. Hii 

hutolewa kila mwaka wa masomo. (Hupatikana pia katika maduka yaliyopo karibu na chuo). 
7.9 Uje na ‘’scientific calculator’’ kwa ajili ya somo la upimaji na tathmini. 
7.10 Elimu bora hutolewa katika mazingira safi na salama. Hivyo basi, wanaume wanapaswa 

kuleta reki (imara) moja na wanawake wanapaswa kuleta fyekeo/kwanja (imara) moja.   
Vifaa hivi mtavitumia kufanyia usafi katika mazingira ya chuo. 

MAVAZI KWA WANACHUO 
 

 
 

  
Picha Na.1 Picha Na. 2 

 
 

 
Picha Na. 3 



5 
 

 

 
Picha Na. 4 Picha Na.5 

 
 
 
8.0 MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA WANACHUO 

(a) Unashauriwa kuja na sanduku imara lenye kufuli kwa utunzaji salama wa vifaa vyako. 
(b) Unashauriwa kuja na rimu moja kwa ajili ya matumizi yako binafsi. 
(c) Unashauriwa kuja na fedha taslimu kwa ajili ya matumizi binafsi. 
(d) Unashauriwa kuja na mavazi mengine mbali ya sare ila yawe ya mashono ya Heshima 

na yanayoakisi Taaluma ya Ualimu (Mavazi hayo yatakaguliwa ofisi ya udahili).  
 
9.0 MWISHO: 
Mwanachuo ambaye hatakamilsha maagizo yote, hatapokelewa/sajiliwa. Tafadhali, siku ya 
kuripoti chuoni vaa full tracksuit ya bluu bahari (light blue) na raba nyeupe za michezo ili 
upokelewe. 
Katika kipindi chote cha mafunzo, mwanachuo atatakiwa kutii sheria za Nchi, za Chuo na 
Kanuni za mwenendo bora wa mwanachuo. Ufikapo chuoni utakabidhiwa nakala ya Sheria, 
Kanuni na Taratibu za Chuo. Pia utatakiwa kukiri au kukubali nafasi hiyo ya mafunzo kwa 
kujaza fomu. 
“Ualimu bora huanzia chuoni, tunakutegemea kuwa Mwalimu bora tangu mwanzo wa 

mafunzo yako” 
KARIBU SANA CHUO CHA UALIMU DAKAWA 

_______________________ 
DOROTHY I. MHAIKI 

MKUU WA CHUO 
 
Kwa Mawasiliano: 
0767259510 Mkuu wa Chuo   0714471818 Makamu Mkuu wa Chuo 
0657104040 Mhasibu     0658553773  Mkuu wa Idara ya Udahili 
 
Nakala:   Mkurugenzi Elimu ya Ualimu, 
                Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, 
                S .L .P .10 
                40479 DODOMA 



6 
 

GOVERNMENT OF TANZANIA 
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

PART A 
 
To: 
The Medical Officer 
………………………………………………….. 
…………………………………………………... 
………………………………………………….. 
 
Mr/Mrs/Miss ……………………………………………………………………………… 

(Name in full) 
 
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time 
teacher training course. 
The examination should include the following categories (i – ii) each category or sub category 
of which will render the applicant ineligible in case of a defect. 
 
Primary/category iv will also render a girl candidate ineligible for the course:- 

(i)  (a) Eye-sight                (b) Hearing          (c) Limbs      (d) Speech 
            (e) Venereal disease    (f) Leprosy          (g) Epilepsy 

(ii) Neuroses 
(iii) Other serious diseases 
(iv) Pregnancy 

 
MEDICAL CERTIFICATE 

PART B: (To be completed by a Government Medical Officer) 
 

I have examined the above named and consider that he/she is physical fit/unfit and mentally 
fit/unfit for a full time teacher training course. 

 
(i) (a) Eye-sight………………… (b)Hearing………………(c)Limbs ……………………… 

           (d) Speech………………….. (e) Venereal diseases…………………………………… 
           (f) Leprosy ………………….. (g) Epilepsy………………………………………………. 

(ii) Neuroses …………………………..................................................................................... 
(iii) Serious diseases…………………………………………………………………………………. 
(iv) Pregnancy……………………………………………………………………………………… 

 
Date ………………………………………….  Signature ……………………………………… 
 
Station ……………………………………… Designation …………………………………… 


