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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 
CHUO CHA UALIMU BUSTANI 

 
Simu Nambari: 255-26-2360033 

E-MailNo.  bustanitc@gmail.com 

 

Mobile No. 0758900881 
                   0692063663 
                   0743133331 
 

 

Chuo cha Ualimu Bustani, 

S.L.P.  131, 

KONDOA. 
 

                                   

 

NDG: ……………………………………. 

 

 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA UALIMU NGAZI YA 
STASHAHADA YA ELIMU MSINGI MCHEPUO WA SAYANSI YA JAMII KWA KISWAHILI,  

MWAKA WA MASOMO 2025/2026 

 

1. UTANGULIZI: 
Ninayo furaha kukuarifu rasmi kuwa, Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia imekuchagua 

kujiunga na mafunzo ya Ualimu ngazi ya Stashahada ya Ualimu katika Chuo Cha Ualimu 

Bustani. Chuo kina dhamira ya kuwa kituo cha kuibua na kuendeleza stadi za Ualimu kwa 

kujikita katika maeneo ya Sayansi na Technolojia, Sayansi Asilia (Natural Science), masomo ya 

Ualimu, ujasiliamali na stadi za maisha ili kuboresha ufundishaji na ujifunzaji nchini. Hivyo 

unapaswa kuthamini uchaguzi huu kwa kusoma kwa bidii, kufuata taratibu na kanuni za Chuo ili 

uweze kufikia malengo yako binafsi na malengo ya Taifa kwa ujumla. 

 

2.  MAHALI CHUO KILIPO 

Chuo cha Ualimu Bustani kipo Mkoa wa Dodoma, Wilaya ya Kondoa. Kipo kilometa 3.5 

kutoka standi kuu ya magari (Bicha) au kilometa 2 kutoka stendi ya mabasi Kondoa mjini  

 

3. TAREHE YA KURIPOTI CHUONI 
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Unatakiwa kuripoti chuoni tarehe ________________na tarehe ya mwisho kuripoti ni tarehe 

_______________bila kukosa ili kuanza mafunzo.  Iwapo hutafika chuoni mpaka tarehe 

_______________ hutapokelewa. Mara baada ya kuwasili Chuoni fika ofisi ya usajili ambapo 

utapokelewa na kupewa maelekezo. Mwanachuo haruhusiwi kwenda bwenini au maeneo 

mengine ya chuo kabla ya kusajiliwa. Ili uweze kusajiliwa unatakiwa uwe na vitu vifuatavyo:  

• Fomu ya maelekezo ya kujiunga na Chuo (Joining instruction). 

• Cheti halisi cha matokeo ya kidato cha nne na nakala yake. 

• Cheti halisi cha matokeo ya kidato cha sita na nakala yake. 

• Hati ya matokeo ya kidato cha sita (Result slip) kwa wale waliohitimu kidato cha sita Mei 2025 

(na nakala zake) 

• Cheti halisi cha Ualimu ngazi ya Astashahada (Daraja la tatu A) na nakala yake. 

• Cheti halisi cha kuzaliwa na nakala yake. 

• Cheti cha kumaliza kidato cha sita (Leaving certificate) 

• Kitambulisho cha NIDA au namba ya NIDA. 

• Risiti za malipo ya michango (Original bank pay in-slip) 

• Bahasha (A4) na nakala za vyeti  

N.B Hautapokelewa wala kusajiliwa usiporipoti na mahitaji haya 
 

4. VIFAA VINAVYOHITAJIKA 

a.  Vifaa vya malazi 
 Mashuka mawili rangi ya blue bahari, blanketi 1, mto 1, chandarua nyeupe 1 na foronya 2 za blue 

bahari. 

b.  Vifaa vya chakula 
Vyombo vya kulia chakula (sahani 1, kikombe 1, bakuli 1, kijiko 1) galoni ya lita tano ya 

plastiki kwa ajili ya kutunzia maji ya kunywa yaliyochemshwa, pamoja na ndoo moja ya lita 

kumi kwa ajili ya kuogea 

c.  Vifaa vya michezo 

Nguo za michezo (bukta na T-shirt rangi yoyote pamoja na raba jozi moja ya rangi yoyote, track 

suti rangi ya Blue bahari kwa ajili ya mchakamchaka na jogging siku za Jumamosi na ziara za 

kimichezo. 

d.  Vifaa vya taaluma. 
• Daftari zisizopungua 15 QUIRE 3, kalamu za wino, mkebe wa Hisabati. 

• Unatakiwa kuja na muhtasari wa masomo ya shule za msingi na kozi uliyochaguliwa. 

• Karatasi Rimu 1 (A4)  
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5. ADA YA CHUO 

Ada ya mafunzo ni Tsh 450,000/= kwa mwaka, au unatakiwa kulipa kiasi kisichopungua Tsh 
225,000/= kwa muhula. Fedha hiyo unapaswa kuingiza kwenye simu ya mtandao wowote   na 

utapata maelekezo ya namna ya kulipa ada kwa kutumia control number ukifika Chuoni. 

Mwanachuo hatasajiliwa ikiwa atakosa ada. 

 

6.  MICHANGO YA CHUO 

Mbali na fedha hiyo utatakiwa kutoa michango katika maeneo yafuatayo 

NA. AINA YA MCHANGO KIASI 

1 Ulinzi 30,000/= kwa mwaka 

2 Ukarabati 25,000/= kwa mwaka 

3 Usafi na Mazingira 20,000 kwa mwaka 

4 Huduma ya kwanza 10,000/= kwa mwaka 

5 Michezo 30,000/= kwa mwaka 

6 Kukodi godoro 10,000/= kwa mwaka 

7 Usajili 20,000/= kwa mwaka 

8 Mchango wa serikali ya wanachuo 5,000/= kwa mwaka  

9 Mchango wa bima ya afya (NHIF) 50,400/= kwa asiyekuwa nayo 

 JUMLA KUU    200,400/= 
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Jumla ya michango ya Chuo Tsh 195,400/= kwa mwaka ziwekwe kwenye account namba 

50201100020 (NMB) (BUSTANI TEACHERS’ COLLEGE FUND) bila kukosa 

Mchango wa serikali ya wanachuo 5,000/= iwekwe kwenye account namba 50210010117 
(NMB) (BUSTANI STUDENT ORGANISATION). 
 

N.B. Wasilisha risiti za malipo ya bank kwa msajili ukifika Chuoni. Aidha usije na fedha 

tasilimu chuoni. Usichanganye akaunti kwani fedha ikilipwa kimakosa hairudishwi

7. MAVAZI 
 

 

Mavazi yatakayovaliwa na mwanachuo wakati wote Chuoni SHARTI yawe ya HESHIMA, SAFI na 

yenye kuendana na masharti kwenye Kanuni hizi.  

Mwanachuo analazimika kuvaa sare kamili ya Chuo wakati wote na mahali popote (ndani na nje ya 

chuo) katika kipindi chote cha masomo (semista/muhula); isipokuwa wakati wa kazi za nje, nyakati za 

jioni baada ya masomo, au siku za mapumziko ndani ya chuo. 

Mwanachuo anatakiwa kuvaa kitambulisho chake shingoni wakati wote awapo chuoni au nje ya chuo 

kwa lengo la kurahisisha utoaji wa huduma.  

a. Sare kwa wanaume: 
i. Suruali ya bluu nyeusi (darkblue) na nyeusi zenye marinda mawili yenye mkunjo chini 

(turn up). Suruali nyeusi itavaliwa siku za jumatatu hadi jumatano na suruali ya buluu 

nyeusi itavaliwa siku za alhamisi na ijumaa. Aidha, koti la suti lenye rangi sawa na suruali 

linaweza kuvaliwa. Suruali itavaliwa na mkanda mweusi. 
ii.  Shati liwe bluu bahari (light blue) mikono mirefu.  
iii. Tai ndefu buluu nyeusi (dark blue) na nyeusi. Tai itavaliwa kuendana na rangi ya suruali. 
iv.  Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza (kufunika) kisigino kifupi. Viatu vitavaliwa na 

soksi ndefu nyeusi. 
v. Hairuhusiwi kuvalia suruali chini ya kiuno (mlegezo)  
vi. Uvaaji wa jinzi, kaptula, bangili, cheni, vimodo, skafu, makobazi, na pete (zisizo za ndoa) 

hauruhusiwi.  
vii. Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni T- shirt nyeupe na track suit 

ya bluu bahari. Sare ya michezo ivaliwe tu wakati wa michezo.  
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viii. Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni atastahili adhabu 

ya papo kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi 

wa choo, kubeba moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kupasua kuni, kuchimba kisiki, 

kuchimba mtaro, kuotesha miti/maua. Kujirudia kwa makosa kutapelekea mwanachuo 

kusimamishwa mafunzo, kupewa kazi ngumu na, auataachishwa mafunzo.  
b. Sare kwa wanawake:  

i. Sketi rinda boksi ya buluu nyeusi (darkblue) na nyeusi zenye urefu unaozidi magoti na 

zisizobana. Sketi nyeusi itavaliwa siku za jumatatu hadi jumatano na sketi ya buluu 

nyeusi itavaliwa za alhamisi na ijumaa. Aidha, koti la suti lenye rangi sawa na rangi ya 

sketi linaweza kuvaliwa.  
ii. Shati iwe light blue mikono mirefu na tai ndefu dark blue na nyeusi. Tai iendane na rangi 

ya sketi. 
iii.  Viatu vyeusi vya ngozi vya kutumbukiza kisigino kifupi, na soksi ndefu nyeupe.  
iv. Nywele zichanwe au zisukwe mtindo wa utii wa roda mistari mitano hadi nane au kubana 

kisogoni kwa kibanio cheusi. 
v.  Uvaaji wa nguo angavu, khanga, kitenge, suruali, kofia, kilemba, hereni, bangili, mkufu, 

shanga, pensi, miniskirt, 88 nguo zenye mpasuo unaozidi magoti, makobazi na pete 

(isipokuwa pete ya ndoa) hauruhusiwi. 
vi.  Mwanachuo atakayependa kujisitiri kwa vazi la hijab anaelekezwa kumwona mlezi wake 

wa kike kwa maelekezo bayana.  
vii. 6Mwanachuo anapaswa kuwa na sare ya michezo ambayo ni T- shirt nyeupe na track 

suit ya buluu bahari. Sare ya michezo ivaliwe tu wakati wa michezo.  
viii.  Uvaaji wa mavazi yasiyokubalika kwa kuvunja kanuni utapelekea mavazi hayo 

kuchukuliwa na kuhifadhiwa ofisi ya msajili na kufuatiwa na adhabu ya papo kwa papo. 

Mavazi yaliyoshikiliwa yatarejeshwa kwa mwanachuo atakapomaliza mafunzo. 
ix.   Mwanachuo atakayeenenda kinyume na kanuni yoyote kati ya kanuni atastahili adhabu 

ya papo kwa papo ambazo ni kufanya usafi wa darasa, usafi wa bwalo la chakula, usafi 

wa choo, kubeba moramu/kifusi, kuchimba shimo la taka, kupasua kuni, kuchimba kisiki, 

kuchimba mtaro, kuotesha miti/maua. Kujirudia kwa makosa kutapelekea mwanachuo 

kusimamishwa mafunzo, kupewa kazi ngumu na, auataachishwa mafunzo. 
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MUHIMU: 
i. Ilikupata mfanano wa sare za chuo na zinazokubalika unashauriwa kupata maelekezo ya kina 

kutoka chuoni kabla ya kushona au kununua 

ii. Kila mwanachuo anapaswa kuwa na T-Shirt ya blue bahari yenye nembo ya chuo 

inayopatikana chuoni kwa gharama ya Tsh 20,000/=. Fedha hiyo iwekwe  kwenye akauti 

namba 50210010117 (NMB) (BUSTANI STUDENT ORGANISATION). 
iii. Kila mwanachuo atatakiwa kuchangia gharama ya mahafali kiasi cha Tsh10,000/= kwa mwaka 

iv. Fedha hiyo iwekwe  kwenye akauti namba 50201100020 (NMB)  (BUSTANI TEACHERS’ 
COLLEGE FUND) 
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MAAGIZO MUHIMU KWA AJILI YA AFYA YA WANACHUO 

i. Mwanachuo anashauriwa aje na fedha tasilimu kwa ajili ya matumizi binafsi. 

ii. Mwanachuo mwenye kadi ya bima ya afya ni muhimu kuja nayo. 

iii. Mwanachuo atapaswa kufanya uchunguzi wa afya katika Hospitali za wilaya au mikoa kwa 

kutumia fomu iliyoambatanishwa hapo chini.  

8. CHAKULA 
i. Chuo kinatoa chakula kwa mujibu wa miongozo ya serikali. 

ii. Chuo hakitoi chakula maalum (special diet) kwa wanachuo wenye mahitaji hayo 

 

9. SHUGHULI ZA UZALISHAJI MALI CHUONI 
Ili kutekeleza mtaala wa mafunzo ya E l i m u  y a  Ualimu kwa ufanisi chuo kinaendesha 

shughuli za kilimo hususani mazao ya bustani na ufugaji. Lengo kuu ni kuwafanya wanachuo 

wajifunze kwa nadharia na vitendo katika masomo yao hususani stadi za maisha, ili kutekeleza 

mtaala wa Ualimu ambao unazingatia falsafa ya elimu ya kujitegemea unatakiwa kuja na 
vifaa vifuatavyo; Jembe-kila mwanachuo, Reki – wavulana tu, Fagio ndefu za chelewa 
(chelewa kubwa) – wasichana tu. Ili kuendeleza utoaji wa huduma katika maeneo hayo 

kutakuwa na utaratibu wa kubaki chuoni wanachuo kwa zamu angalau mara moja kwa kipindi 

chote cha mafunzo wakati wa likizo kwa lengo la kuendeleza utoaji wa huduma   katika bustani, 

mifugo na mazingira ya chuo kwa ujumla. 

 

10. MWISHO 

Jumuiya ya chuo cha Ualimu Bustani inakutakia maandalizi mema ya safari ya kuja chuoni. 

KARIBU SANA 

         
JOYNA ELISHA CHANAFI  

MKUU WA CHUO 

 
             

NAKALA: 
i. Katibu Mkuu, 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, 

S. L. P  10, 

DODOMA. 
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ii.  Mkurugenzi Mafunzo ya Ualimu, 

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia,  

S. L. P 10`, 

DODOMA. 

 
iii. Mthibiti Ubora Mkuu wa Shule, 

       Kanda ya Kati, 

  DODOMA 
 

(iv)   Afisa Elimu (M), 

DODOMA 

 

(v)   Mwenyekiti wa Bodi ya Ushauri ya Chuo,       

       Chuo cha Ualimu Bustani
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SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA MWENENDO BORA WA MWANACHUO 
Tabia na mwenendo wa mwalimu ni mfano wa kuigwa kwa wanachuo wake na jumuiya anamoishi. 

Maneno yake na matendo yake, vyote viwe mifano mizuri inayofaa kuigwa. Kwa kuwa ualimu bora 

huanzia chuoni, kazi moja kubwa ya Chuo cha Ualimu ni kuwasaidia wanachuo kuwa na haiba ya 

ualimu. Haiba ya mwanachuo hujengwa. Kwa hiyo, kuwa na mwenendo bora husaidia kuwafanya 

waishi kwa usalama, amani, matumaini, heshima na mafanikio. Utekelezaji wa kanuni na taratibu 

utategemea hali ya mazingira ya Chuo. Kwa hiyo, kila Chuo hakina budi kuwa na kanuni bora 

zinazohusu afya, mavazi, heshima, utii, usafi, chakula, kazi, masomo, ruhusa na sheria za nchi kama 

ilivyofafanuliwa: 

a.  Afya  
i. Kabla ya kusajiliwa, kila mwanachuo lazima apimwe afya na awe na cheti cha 

daktari wa Serikali kinachoonesha kwamba afya yake ni nzuri kwa ajili ya 

Mafunzo ya Ualimu; 

ii. Mwanachuo mwenye mimba au atakayempa mimba mwenzake wakiwa 

mafunzoni watalazimika kuahirisha Mafunzo ya Ualimu; 

iii. Mwanachuo aliyetoa mimba au anayejaribu kutoa mimba ataondolewa chuoni 

kabisa; 

iv. Mwanachuo haruhusiwi kutumia pombe, bangi, sigara au madawa ya kulevya.  

 

b.  Mavazi 
i.     Mwanachuo anapaswa kuvaa sare wakati wa vipindi na akiwa nje ya Chuo; 

ii.  Mwanachuo haruhusiwi kuvaa sare za Chuo au nguo za kawaida zilizochakaa, 

zinazobana au zilizochafuka;  

iii.  Mwanachuo anapaswa kuwa na sare maalumu za michezo na zivaliwe wakati 

wa michezo; na 

iv. Mwanachuo atatakiwa kuvaa mavazi nadhifu na yenye staha muda wote.  

 

c.  Heshima na Utii 
i. Mwanachuo anapaswa kujiheshimu na kuwa na lugha yenye hadhi ya ualimu, 

na matendo yake yawe yanakuza heshima yake;  

ii. Mwanachuo awaheshimu wenzake, wafanyakazi wa Chuo na watu wengine 

anaokutana nao;  
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iii. Mwanachuo haruhusiwi kwenda nyumbani kwa mkufunzi au mfanyakazi 

mwingine pasipo ruhusa maalumu;  

iv. Mwanachuo wa kike haruhusiwi kwenda kwenye bweni la wavulana au 

mvulana kwenda kwenye bweni la wasichana isipokuwa kwa kibali maalumu 

cha Mratibu wa Masuala ya Wanachuo;  

v. Wanachuo wa kike na wa kiume wanapaswa kuishi kama kaka na dada. 

Hivyo, ni makosa kuonesha kwa njia yoyote ile kwamba wanaishi kama mtu na 

mpenzi wake; 

vi.  Mwanachuo haruhusiwi kuwa na tabia ya uasherati, usagaji, ushoga, ubakaji, 

unajisi au uzinzi na mtu yeyote yule;  

vii. Mwanachuo sharti awahi mahali popote anapohitajika kama vile mstarini, 

bwaloni, ukumbini, darasani, katika kazi za nje na anapoitwa kwa kengele au 

ishara zingine; na 

viii.  Mwanachuo haruhusiwi kutoa au kusambaza taarifa za uongo, kufitini, 

kuzusha mambo yanayoweza kuleta taharuki na kuvunja amani chuoni. 

d. Usafi 
i.  Mwanachuo anapaswa kuzingatia usafi wa mwili, ikiwa ni pamoja na kuwa na 

nywele fupi, kukata kucha na kunyoa ndevu;  

ii. Mwanachuo anatakiwa kuweka sehemu yake ya malazi katika hali ya usafi 

muda wote;  

iii. Mwanachuo anapaswa kushiriki kikamilifu katika shughuli za nje na ndani ya 

darasa.  

 

e. Kazi  
i. Mwanachuo anapaswa kufanya kazi anazopewa kwa ufanisi na hatakiwi 

kuacha kazi aliyopewa bila ruhusa; na  

ii. Mwanachuo anapaswa kuheshimu na kufanya kazi za mikono kwa weledi.  

 

f. Masomo  
i. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo na vya 

kujisomea kwa mujibu wa ratiba ya Chuo;  
ii. Mwanachuo anapaswa kuhudhuria na kufanya mazoezi, majaribio na mitihani 

yote inayotolewa;  
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iii. Mwanachuo anapaswa kufaulu mazoezi, majaribio na mitihani inayofanywa 

kulingana na kiwango kilichowekwa;  
iv. Mwanachuo anapaswa kujiandaa vizuri na kufanya mazoezi ya kufundisha 

kwa muda na kwa utaratibu uliopangwa; na 
v.  Mwanachuo anapaswa kuhudhuria darasani siku zote za masomo kulingana 

na muhula husika. 
f. Mali na Vifaa 

i.  Mwanachuo haruhusiwi kuiba, kuharibu, kuchafua majengo au kupoteza mali 

ya umma au ya Chuo au ya watu wengine;  
ii. Mwanachuo ana wajibu wa kulinda na kutunza mali yake binafsi, za wanachuo 

wenzake na mali ya umma; 
iii.  Mwanachuo anapaswa kujiepusha na vitendo vya ubadhirifu na ufujaji wa 

mali ya umma kama vile maji na umeme;  
iv. Mwanachuo anapaswa kutunza na kurejesha kwa wakati vifaa anavyoazima 

au kukabidhiwa kama vile vitabu, vifaa vya darasani, bwaloni na bwenini; na  
v. Mwanachuo anapaswa kuzingatia matumizi sahihi ya vifaa vya mawasiliano 

kwa kufuata sheria na taratibu za Chuo na nchi.  
g. Ruhusa  

i.  Mwanachuo anapaswa kuomba ruhusa kila anapotoka nje ya Chuo;  
ii. Kutakuwa na muda maalumu wa kuitisha majina ambao kila mwanachuo 

lazima ahudhurie kwa utaratibu utakaopangwa na Chuo; 
iii.  Mwanachuo haruhusiwi kutembelea nyumba za starehe, wageni na vilabu vya 

pombe; na  
iv. Mwanachuo haruhusiwi kumkaribisha mgeni katika mazingira ya Chuo bila 

kibali.  
 

h. Sheria za Nchi 
i. Mwanachuo anapaswa kufuata maagizo na sheria za nchi;  
ii. Mwanachuo anapaswa kuwa na heshima kwa viongozi wa Serikali;  
iii. Mwanachuo anapaswa kuheshimu alama za Taifa, ikiwa ni pamoja na 

Bendera, Wimbo na Nembo ya Taifa (Ngao ya Taifa) 
iv. Ni kosa kwa mwanachuo kutumia nafasi au uwezo wake kufanya wenzake 

ama watu wengine wasitii Serikali halali ya nchi au chombo chochote halali 

cha Serikali; na 
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v.  Mwanachuo anapaswa kuzifahamu na kuzifuata kanuni, taratibu na 

mwenendo mwema wa maadili ya ualimu. 
 
 
ZINGATIO 

Unataarifiwa kuwa chuo hiki ni cha Serikali wala siyo cha DINI. Hivyo kinazingatia katiba ya nchi 

kuhusu 

uhuru wa kuabudu, kila mwanachuo huruhusiwa kwenda sehemu za ibada kulingana na imani 

zao. Pia kuwa na vipindi vya dini katika ratiba za masomo. 

Wanachuo hawaruhusiwi kuanzisha ratiba yao ya kuabudu katikati ya vipindi na ratiba ya chuo au 

baada ya vipindi tofauti na ratiba iliyowekwa 

 

 

KUWA MWALIMU BORA NA MWENYE MAADILI INAWEZEKANA 
 

TIMIZA WAJIBU WAKO
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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA 
CHUO CHA UALIMU BUSTANI 

 
Simu Nambari: 255-26-2360033 

E-MailNo.  bustanitc@gmail.com 

 

Mobile No. 0758 900881 

                  0692 063663 

                  0743 133331 

Chuo cha Ualimu Bustani, 

S.L.P.  131, 

KONDOA. 
 
                                   26/07/2024

 

Mimi ………………………………………………………………………………………………………… 

Niliye chaguliwa kujiunga na CHUO CHA UALIMU BUSTANI mwaka 2022/2023 nimesoma 

maelekezo ya kujiunga na chuo pamoja na sheria na taratibu za Chuo hivyo ninaipokea na 

kuikubali nafasi niliyo pewa kwa malengo ya kusoma kwa bidii na kufikia malengo yangu binafsi, 

Malengo ya Chuo na Taifa kwa ujumla. 

 

Ninatambua kuwa nafasi hii ni adimu na nyeti kwangu ili niweze kusoma na kufanya vizuri katika 

mafunzo yangu nikiwa na tabia na mwenendo mwema kwa ajili ya Taifa langu la Tanzania, familia 

yangu na kwa ajila yangu pia. Nina amini kuwa vitendo vyovyote vinavyopelekea uzembe katika 

kufanikisha makusudio haya ni hujuma kwa Taifa langu, familia yangu na kwangu pia. Hivyo 

ninaahidi kuwa, nikiwa chuoni: 

1. Nitasoma kwa bidii kwa malengo ya kufanya vizuri katika masomo yangu kama Mwalimu 

tarajali 

2. Nitashika na kufuata sheria na taratibu zote za chuo kama nilivyozisoma na kuzielewa 

na zingine zitakazo tolewa mara kwa mara na uongozi wa Chuo 

3. Sitajihusiha na vitendo vya utovu wa nidhamu katika muda wote wa mafunzo 

4. Nitakubali kupewa huduma stahiki kama chakula kulingana na taratibu na uwezo wa Chuo 

5. Nitashiriki katika shughuli zote za nje ya darasa kwa moyo wa kizalendo ili kukitumikia 

chuo na taifa langu. 

6. Ikiwa nitakikiuka kiapo hiki pamoja na kanuni na taratibu za chuo kama nilivyozisoma na 

kuzielewa, nitakubali kurudi nyumbani kumwita mzazi/mlezi 
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wangu……………………………………………………………………………(Jina la 

Mzazi/Mlezi) kwa ajili ya hatua zaidi na nitakubaliana na adhabu yoyote itakayotolewa na 

Kamati ya nidhamu ya Chuo kwa mujibu wa sharia na taratibu za chuo. 

Saini    ya                                                                                                                                                                  

Mwanafunzi…………………………………………Tarehe…………………………………………… 
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SEHEMU YA MZAZI/MLEZI 

 

Mimi…………………………………………………………………………………………………………….. 

ninakubali  

kupokea nafasi yakijana wangu (jina)……………………………………………..kujiunga katika Chuo 

cha Ualimu Bustani mwaka 2024. Ninaahidi kumpatia mahitaji yote ya chuo kwa wakati kama ilivyo 

katika maagizo ya kujiunga na chuo. Ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na Chuo kwa kulipa 

michango kwa wakati ili kumwezesha mwanangu kutekeleza wajibu wake kwa chuo na Taifa kwa 

ujumla 

 

Anuani yangu ya kudumu, S.L.P……………………………………………………………………………... 

Wilaya …………………………………………………………………….. 

Mkoa ……………………………………………………. 

Makazi…………………………………………………………………………. 

Shughuli/kazi…………………………………………………………………… 

 

Simu…………………………………………………………………………………. 

Iwapo nitapata uhamisho wa kubadili makazi nitajulisha Chuo kwa maandishi ili kurahisisha 

mawasiliano 

 

Saini: Mzazi/Mlezi……………………………….………… 

Tarehe………………………………..……                                                                                                                                                          
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      GOVERNMENT OF TANZANIA REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
 

TO: The Medical Officer,

 

PART A: 
Please examine 

Mr/Mrs/Miss…………………………………………………………………………………….. 

To his/her physical and mental fitness for a full time a part time vocational   course. 

A: 1. (i)  Eye – sight 

        (ii) Hearing 

        (iii) Speech 

        (iv) Venereal Diseases 

        (v) Leprosy 

        (vi) Limbs 

        (vii) Epilepsy 

 

2. Neuroses 

3. Other serious 
diseases. B: Blood    
Group 
Date: …………………….          Signature………………Official Stamp……………………………. 
PART B: MEDICAL CERTIFICATE. 

(To be completed by Government Medical Officer) 
I have examined t h e  a b o v e -named student that he/she i s  p h y s i c a l l y  fit/unfit and 
m e n t a l l y  *fit/unfit f o r  a part time vocational  course. 

I. (a)   Eye – sight………………………………………………………… 
           (b)   Hearing……………………………………………………………...  
           (c)   Limbs…………………………………………………………… 
           (d)   Speech……………………………………………………………….  
           (e)   Leprosy………………………………………………………………. 

II. Neuroses……………………………………………………………………      
III.  Other serious 

(a) Diseases……………………………………………………………..  
(b) Pregnancy……………………………………………………………… 

 
Date: ………………………..  Signature………………… Official stamp........................................
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