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TAARIFA KWA UMMA

KUKAMILIKA KWA AWAMU YA KWANZA NA KUFUNGULIWA KWA
AWAMU YA PILI YA UDAHILI WA SHAHADA YA KWANZA KWA
MWAKA WA MASOMO 2023/2024

1.0 KUKAMILIKA KWA AWAMU YA KWANZA YA UDAHILI 2023/2024
Tume ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU) inapenda kufahamisha umma, Taasisi za
Elimu ya Juu na wadau wa Elimu ya Juu ndani na nje ya Tanzania kuwa Awamu ya
Kwanza ya udahili wa Shahada ya Kwanza katika Taasisi za Elimu ya Juu nchini kwa
mwaka wa masomo 2023/2024 imekamilika. Majina ya waliodahiliwa katika awamu
hil yanatangazwa na vyuo husika.

Katika Awamu ya Kwanza ya udabhili, jumla ya waombaiji 116,133 wametuma maombi
ya kujiunga katika vyuo 80 vilivyoidhinishwa kudahili wanafunzi katika Shahada ya
Kwanza. Aidha, jumla ya programu 809 zimeruhusiwa kudahili ikilinganishwa na
programu 797 mwaka 2022/2023 ikiwa ni ongezeko la programu 52 za masomo.
Vilevile kwa upande wa nafasi za udahili, mwaka huu kuna jumla ya nafasi 186,289
ikilinganishwa na nafasi 172,168 mwaka ulicpita. Hili ni ongezeko la nafasi 14,121
sawa na asilimia 8.2 katika programu za Shahada ya Kwanza.

Pia katika Awamu ya Kwanza ya udahili, jumla ya waombaiji 86,624 sawa na asilimia
74.6 ya waombaji wote walicomba udahili wamepata udahili kwenye vyuo
walivyoomba. Mwenendo wa udahili wa Awamu ya Kwanza kwa kipindi cha miaka
mitano (2019/2020 hadi 2023/2024) unaonesha ongezeko la waombaji wenye sifa
ya Kidato cha Sita na wale wa Stashahada.

ldadi ya waliodahiliwa katika Awamu ya Kwanza ya Udahili kwa kipindi cha miaka
mitano (2019/2020 hadi 2023/2024) nayo imekuwa ikiongezeka. Mchanganuo wa
mwenendo wa udahili kwa Awamu za Kwanza kwa kipindi cha miaka mitano
umeainishwa katika Jedwali Na.1.
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Jedwali Na. 1: Mwenendo wa udahili kwa Awamu ya Kwanza kwa kipindi cha
miaka mitano kuanzia 2019/2020 hadi 2023/2024

Na. Maelezo Idadi kwa mwaka wa masomo
2019/20 | 2020/21 | 2021/22 | 2022/23 | 2023/24
1 | Jumla ya waombaji 83,197 90,572 92,809 | 106,295 | 116,133

2 | Waliodahiliwa 51,385 | 60,621 68,019 | 75,163 86,624

3 [ Wasiodahiliwa 31,812 | 28,951 24,790 | 31,132 29,509

4 | Waliodahiliwa chuo | 30,527 32.120 32,471 38,157 43,411
kimoja
5 | Waliodahiliwa zaidi 20,858 28,501 35,548 37,008 43,213
ya chuo kimoja

WAOMBAJI WALIODAHILIWA KATIKA CHUO ZAIDI YA KIMOJA

Waombaji waliodahiliwa katika chuo zaidi ya kimoja wanahimizwa kuthibitisha
udahili wao katika chuo kimojawapo kuanzia leo tarehe 25 Agosti hadi 06
Septemba, 2023 kwa kutumia namba maalum ya siri iliyotumwa kwa ujumbe mfupi
kupitia namba zao za simu au barua pepe walizotumia wakati wa kuomba udahili.
Wale ambao hawatapata kwa wakati ujumbe huo, wanashauriwa kuingia kwenye
mifumo ya udahili ya vyuo walivyodahiliwa na kuomba kutumiwa ujumbe mfupi
wenye namba maalum ya siri ili kuweza kujithibitisha katika chuo husika.

Aidha, inasisitizwa kuwa uthibitisho wa udahili ufanyike kupitia akaunti ambayo
muombaji alitumia wakati wa kuomba udahili. Orodha ya majina ya waliodahiliwa
katika chuo zaidi ya kimoja imewekwa kwenye tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).

KUFUNGULIWA KWA AWAMU YA PILI YA UDAHILI 2023/2024

Tume inatangaza kuwa Awamu ya Pili ya udahili wa Shahada ya Kwanza kwa
mwaka wa masomo 2023/2024 imeanza leo tarehe 25 Agosti hadi 06 Septemba,
2023. Tume inasisitiza kuwa waombaji ambao hawakuweza kutuma maombi ya
udahili au hawakuweza kupata nafasi za kudahiliwa katika Awamu ya Kwanza
kutokana na sababu mbalimbali, watumie fursa hii vizuri kwa kutuma maombi yao ya
udahili kwenye vyuo wanavyovipenda.

Aidha, Tume inaelekeza Taasisi za Elimu ya Juu nchini kutangaza programu ambazo
bado zina nafasi. Waombaji udahili na vyuo wanahimizwa kuzingatia utaratibu wa
udahili wa Awamu ya Pili kama ilivyooneshwa kwenye kalenda ya udahili iliyoko
katika tovuti ya TCU (www.tcu.go.tz).
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WITO KWA WAOMBAJI UDAHILI

Waombaji udahili wa Shahada ya Kwanza wanakumbushwa kuwa masuala yote
yanayohusu udahili au kujithibitisha katika chuo kimoja yawasilishwe moja kwa moja
kwenye vyuo husika. Kwa wale ambao watapata changamoto katika kujithibitisha,
vyuo vyote vimeelekezwa kupokea taarifa zao na kutafuta ufumbuzi wa haraka kwa
kuzingatia miongozo na taratibu zilizowekwa.

TAHADHARI

TCU inawaasa wananchi kuepuka kutapeliwa na watu wanaojiita mawakala au
washauri wanaodai wanatoa huduma vya jinsi ya Kujiunga na vyuo vya Elimu ya Juu
hapa nchini.

Imetolewa na;:
//J%L
Prof. Charles D. Kihampa

KATIBU MTENDAJI
TJUME YA VYUO VIKUU TANZANIA
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