Thursday, 09 May 2019 08:08

WAZIRI NDALICHAKO AIPONGEZA UDSM KWA KUTENGA BILIONI MOJA ZA KUENDELEZA UTAFITI

Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Prof. Joyce Ndalichako ameupongeza uongozi wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam kwa kutenga kiasi cha shilingi bilioni moja katika bajeti yake ya mwaka 2019/20 kwa ajili ya kutoa fursa kwa wahadhiri na wanafunzi kendeleza tafiti

Waziri Ndalichako ametoa pongezi hizo jijini Dar es Salaam wakati akifunga maadhimisho ya tano ya Wiki ya Utafiti ya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam ambapo amesema utafiti una mchango katika ukuaji wa Sayansi, Teknolojia na Ubunifu.

Prof. Ndalichako amesema serikali ya Awamu ya Tano imedhamiria kujenga uchumi wa viwanda lengo likiwa kuhakikisha kunakuwa na viwanda ambavyo vinatumika kuzalisha bidhaa na kutoa huduma zitakazotosheleza jamii ya Kitanzania na kusaidia kuongeza ajira kwa vijana.

“Serikali kupitia Tume ya Sayansi na Teknolojia ilizipatia Taasisi nane za Tanzania Bara kiasi cha shilingi bilioni tatu na milioni mia mbili wakati upande wa Zanzibari shilingi milioni 960 zilitolewakwa ajili ya utafiti, Taasisi hizo zilishinda uandishi wa tungo za miradi ya uboreshaji wa miundombinu ambayo ina uwezo wa kutoa mchango madhubuti katika Dira ya nchi yetu ya uendeshaji wa viwanda kwa lengo la kuimarisha uchumi wa nchi yetu” amesisitiza Waziri Ndalichako.

Akizungumzia Wiki ya Utafiti Waziri Ndalichako amesema inawapa wadau wa utafiti na ubunifu jukwaa la kufahamu aina za shughuli za utafiti zinazofanyika; sehemu gani kuna mapengo na changamoto; na mikakati gani ya kimipango inahitajika ili kuziba mapengo pamoja na kutatua changamoto zilizobainika.

"Kama taifa, tuna wajibu mkubwa na fursa nyingi za kuweza kutumia utafiti, ubunifu na ujasiriamali hususan kupitia sekta ya elimu ili kuongeza kasi ya maendeleo ya viwanda nchini. Kwa kufanya hivyo, kutawezesha kutekeleza azma ya Serikali ya awamu ya tano ya Mheshimiwa Dkt. John Pombe Joseph Magufuli na Dira ya Taifa ya 2015, ya kuhakikisha kuwa Tanzania inafikia hadhi ya kuwa na uchumi wa kati na unaoendeshwa na sekta ya viwanda," amesisitiza Waziri Ndalichako

Aidha, Waziri amesema wizara imeandaa mwongozo wa kutamba na kuendeleza ugunduzi, ubunifu na maarifa hasilia nchini ili kujenga na kukuza hamasa ya matmizi ya sayansi, teknolojia na ubunifu katika shughuli za jamii na maendeleo na hivyo kuongeza mchango wake katika uchumi wa nchi

Akizungumza katika sherehe hizo Makamu Mkuu wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Prof. William Anangisye amesema chuo hicho kitaendelea kusimamia ufanyaji wa tafiti kwani ndo kigezo kimojawapo kinatmika katika kupima ubora wa vyuo Duniani.

“Katika kuhakikisha chuo hiki kinarudi katika falsafa yake, tumetenga kiasi cha shilingi bilioni moja katika bajeti ya mwaka 2019/20 ili kuwawezesha wahadhiri na wataalam kufanya tafiti,” amesema Makamu Mkuu wa Chuo.

Imetolewa na :
Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia
8/5/2019
Read 489 times

Video News

Contact

  • Name:    Permanent Secretary
  • Address: Block 10
  •               College of Business Studies and Law
  •               University of Dodoma (UDOM)
  •               P.O.Box 10
  •               Dodoma
  • Tel:        +255 26 296 3533
  • Email:    This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.
  • Zonal SQA Offices Contacts
Top
We use cookies to improve our website. By continuing to use this website, you are giving consent to cookies being used. More details…