
1.0   Idadi ya Vyuo Vikuu 

1.1 Tanzania kuna  Vyuo Vikuu 60. 

1.2 Vyuo 32 vina usajili kamili  (Umma 12 na Binafsi 20).  

1.3 Vyuo Vikuu Vishiriki vipo 17 (Umma 07 na Binafsi 10) 

1.4 Kampasi za Vyuo Vikuu, Vituo na Taasisi zipo 11 (Umma 03 na Binafsi 08) 

  

2.0   Usajili wanafunzi katika Vyuo Vikuu 

2.1  Idadi ya wanafunzi waliosajiliwa kwa mwaka 2022/2023 ni 240,523  

2.2 . Usajili katika Vyuo Vikuu (Umma 162,553 na Binafsi 77,970) 

 

3.0   Mikopo kwa Wanafunzi wa Elimu ya Juu  

Mikopo ya wanafunzi wa Elimu ya Juu hutolewa na kusimamiwa na Bodi ya  

Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu (HESLB). Zifuatazo ni takwimu kwa 

mwaka wa fedha 2022/2023:  

3.1  Tengeo la mikopo katika mwaka wa fedha 2022/2023 ni jumla ya TZS 654 

bilioni zimetolewa na Serikali. 

  

3.2  Hadi 30 Juni, 2023, wanafunzi 202,016 walipangiwa mikopo ambapo 

wanafunzi 73,513 ni wa mwaka wa kwanza na wanafunzi 128,503 

wanaoendelea.  

3.3   Hadi kufikia 30 Juni, 2023 fedha zilizokusanywa zilikuwa TZS. 169.8 bilioni 

sawa na 87% ya lengo katika kipindi cha mwaka wa fedha 2022/2023. 


